Ndugu Oman Nevo anasema, eh, ripoti hii baada ya mkutano wa pamoja wa Ijumaa usiku wa bodi ya mashemasi na ya wadhamini wa maskani. <coughs> tunasoma maazimio haya ambayo yatamhusu kila mwanamume na kwa kila mwanamke, huyo ni mfuasi aliyeidhinishwa wa huduma hii ambaye angependa kujua mawazo ya bodi ya mchungaji na ya mchungaji msaidizi. Nasoma maazimio haya leo asubuhi <coughs> kila mmoja yatilie maanani kwa bidii na umakini kwa kadiri uwezavyo. <coughs> Ndugu Nevo anasoma maazimio afuatayo. Maazimio haya yalifanywa na kupitishwa na bodi ya wadhamini na ya mashemasi kwa makubaliano kamili na mchungaji na mchungaji msaidizi. Kanda zote za mahubiri ya kasisi William Branham zinapaswa kutengenezwa na Fred Sosman peke yake hadi hapo taarifa itakapofahamishwa zaidi na bodi. Hatutambui wakati huu huduma yoyote ya kanda ya bure. Kanda hizi zinamilikiwa na haziwezi kuzalishwa tena na mtu mwingine yeyote isipokuwa Fred Sosman bila idhini yake ya maandishi. Namba mbili. Hakuna mtu wa kufanya mikutano, kuuza vitabu ama kanda, kuandika trakti, kutoa vitambaa vya maombi ama kadi za aina yoyote, ama kuomba zawadi zozote, haitambuliki na kanisa hili wala mchungaji wake. Wanafanya hivyo chini ya jitihada za uongo na hawajapewa mamlaka kufanya hivyo. La tatu, Kanisa hili halitumii wahudumu wengine isipokuwa mchungaji wake Kasisi William Branham kufanya ibada popote pale. Sababu za maazimio haya ni kama ifuatavyo: <clears throat> imeletwa kwetu kuwa wahudumu wanavuka nchi wakiingia katika ushirika mwingine wakisema wanashirikiana na wametumwa na kanisa hili kufanya mikutano hii. Pia imeletwa kwetu kwamba watu wanachapisha kadi na trakti, wanapeleka vitambaa vya maombi na kadhalika, kana kwamba wameidhinishwa kufanya hivyo na kanisa hili na mchungaji wake, jambo ambalo si kweli. Itathaminiwa ikiwa utatujulisha kanisa la mtu yeyote atakayepatikana akifanya haya. Maazimio haya yamesomwa na kupitishwa na mchungaji kasisi William Branham, mchungaji msaidizi kasisi Omar Nevo, na bodi ya wadhamini na ya mashemasi. Kisha ndugu Nevo anasema, Mungu awabariki. Katika ibada ya jioni, ujumbe wa 65-0801A Ndugu Branham anaeleza jinsi bodi ya kanisa ilivyofanya maazimio haya. Nafasi tupu kwenye kanda. This... Oh, my. Na tuinamishe vichwa vyetu. Baba mpenzi wa mbinguni, tunashukuru asubuhi ya leo ya kwamba tunaweza kuamini, imewezekana kwa damu iliyomwagika ya mwanao Yesu, ya kwamba tungekuwa washiriki wa, wa neema yake na kufanyika wana na binti za Mungu kwa utii wake hata mauti pale msalabani. Tunahesabiwa haki kwa kumwamini yeye na kufufuka kwake, na sasa Roho Mtakatifu amemwagwa mioyoni mwetu. Tunashukuru kwa ajili ya nafasi ya kuja hapa asubuhi ya leo kushiriki mawazo yetu na kuabudu kwetu, kujieleza kwa nyimbo, shuhuda, kusoma Zaburi, kusoma neno lako na kumgojea Roho Mtakatifu kwa uchaji, kutuletea ujumbe uliokusudiwa kwa ajili ya saa hii. Tujaliye Bwana, tujalie kufaidika kwa kuwapo mahali hapa leo, na tutakapoondoka kwenye jengo hili, na tuseme kama wale waliotoka Emau, je, mioyo yetu haikuwaka ndani yetu hapo alipokuwa akisema nasi? Asubuhi ya leo tujalie mambo haya, Mungu wa milele, katika jina la Yesu Kristo, amina. Ketini. Habari za asubuhi marafiki hapa hapa nje maskanini, na kwa marafiki wetu kila mahali nchini kote kote, kutoka pwani ya magharibi, tena asubuhi ya leo, hadi pwani ya mashariki na kaskazini na kusini, kwenye mawasiliano ya simu. Ni siku nzuri hapa Indiana, kidogo kuna mawingu kidogo, kumepoa kuzuri sana. Maskani imejaa watu huko nje uani na kuzunguka kuta, tuna matarajio makubwa sana ya Bwana kutuzuru leo. Nasi tunatumaini ya kwamba Mungu amewapa siku njema popote mlipo, na ni siku njema kwa maana Bwana ameitoa, haidhuru hali ya hewa ikoje, ni siku njema. Tunafuraha kuwa hapa tungali na furaha ya kwamba tuna nafasi ya kuelezea ulimwengu imani yetu katika Yesu Kristo. Nasi tunataka kuchukua kila nafasi tuwezayo kuchukua, kuonyesha matendo yote ya upendo wake na yale aliyotufanyia. Leo sisi tuna nilipewa muda mfupi uliopita ta tangazo la kutangaza, alafu nina mambo machache hapa ningetaka kusema, na moja ya hayo nilipewa tangazo kuhusu mkutano wa halmashauri kwenye usiku wa juzi, na kulikuwa na shemasi mmoja kutoka kanisani ambaye amehamia Arizona, ambaye ni ndugu Collins, ndugu yetu mpendwa na wakati hayuko wao ile halmashauri imemchagua ndugu Charlie Cox kuchukua e, mahali pake wakati ameondoka. Na ndugu Charlie Cox amechaguliwa rasmi na wadhamini ama halmashauri ya mashemasi ya kanisa hili kuchukua kazi ya ndugu Collins wakati hayupo. Na jambo ninalotaka kusema tena, ninataka kuwashukuru ninyi nyote maana, wengine wenu huenda wakaenda nyumbani kabla ya ibada ya uponyi usiku wa leo, kwa ajili ya vizawadi vidogo vizuri, upendo. Tumeletewa chakula kingi tangu tumekuwa hapa, na kutoka kwangu na kwa mke wangu na familia yangu, kweli tulifurahia jambo hilo. Wakati mwingine mimi huu usahau hata kusema lolote juu ya jambo hilo. Nina shughuli nyingi sana, mwajua akili yangu daima inanizunguka sana. Mnaweza kuwazia ni kitu gani juu ya watu, si kutoka tu kutoka papa hapa kwenye kanisa hili bali kutoka bali kutoka kila mahali duniani, mnaona, na kwa namna fulani jambo hilo lina kuweka daima katika fadhaa. Mtu fulani alikuwa akizungumza juu ya eh, kuweka watoto wakfu na ibada za ubatizo na kadhalika. Hilo ni jambo zuri sana, laiti ningaliweza kufanya jambo hilo, lakini linatatiza sana. Ni, ni, ni vigumu kwangu kupata wakati. Sina budi kuweka nia yangu moja kwa moja kwenye jambo hili, ujumbe huu Mnajua, Biblia iliwaambia wale mitume ama wale mitume hasa katika Biblia e, walisema nendeni, mkatafute miongoni mwenu watu wenye sifa njema na watu waaminifu na waliojazwa na Roho Mtakatifu ili kwamba wayashughulikie hayo mambo. Nami nilimwambia Bili yeye ya alisema, unaenda kumweka wakufu yule mtoto mchanga wakati huu baba? Nikasema, lo, jamani <laughs> Mnaona, kama tuna wengi wao wanaongoja kuwekwa wakfu. Da, hiyo ni kweli. Itanibidi tu kurudi na kuchukua siku maalumu kwa ajili ya kuweka wa, wa, wa, watoto wachanga wakfu. Kwa hiyo ningetaka kufanya jambo hilo sasa, lakini tunataka kuwashukuru kila mmoja wenu kutoka mioni mwetu, mimi mke wangu, mimi na jamaa yetu Watu wanatuletea chakula cha mikebe, njugu, siagi, tikiti tiki, tikiti maji, lou, maforsadi, kila kitu tu kinachoweza kuwaziwa, wao wanakileta. Ndugu fulani wa thamani juzi juzi na dada yake juzijuzi walituletea bata na mzinga mnene, ni ngali na mla na kwa hiyo nini tu lo, nami sina budi kumaliza kabla sijaondoka, nadhani. Kwa hiyo kama simalizi mke wangu atambeba twende naye. Na kwa hiyo, kwa kwa hiyo tuna nini, bila shaka tunafurahia mambo haya. Najua wengi wa watu hawa wengine wao wao si wajui, wao watakuwa wamekaa ukumbini tutakapoingia, na kwa hiyo bila shaka ninathamini jambo hilo, na wengi ninajua, nimepata, nimewaona wengi, na kuna wengi ambao sipati kuwaona. Nina hakika kila mtu anafahamu ya kwamba ningetaka ni kumfikia kila mtu niwezaye, lakini mimi ni mmoja tu, mnaona Siwezi kumfikia kila mtu, ninafanya kila nijualo la kufanya. Kwa hiyo Mungu awe pamoja nanyi, nina hakika ya kwamba kuna mmoja atakaye kuwa pamoja nanyi, huyo ni Yesu Kristo, na yeye anaweza kuwa pamoja nanyi. Yeye ndiye mtu pekee aliyepo kila mahali, naye pia ana nguvu zote. Kwa hiyo anaweza kuwapeni kila haja, na anajua yote pia, na anajua haja zenu za yale mnayohitaji. Ninamwamuru kila mmoja ambaye sita ninii, nimekuwa ni nikifanya haraka niwezavyo, hata tangu nimekuwa hapa asubuhi ya leo, nami nitamfikia kila niwezaye kumfikia, na endapo jambo ni ninalokosa Mungu aliye mwenye nguvu zote atawapeni ata kila mnachotaka kadri ya utaji wake katika utukufu. Ndugu Branham anakoma, kisha anazungumza na ndugu Nevo. Siwezi kuona huo vizuri sana. Unaweza kusoma ni tangazo maalumu la namna fulani? Nami nafikiri hapana budi Billy Paul aliliandika, kwa hiyo yeye ni kama mimi, siwezi hata kusoma mwandiko wangu mwenyewe. Na kwa hiyo nina mwandiko wangu mwenyewe wa mkato, na kama mngaliona baadhi ya maandiko yangu ya hapa yaliyoandikwa hapa, nafikiri mngaliaelewa hayo. <laughs> ndugu Branham anaonyesha kusanyiko maandiko yake nina kitu kama nyota inavuka daraja na kadhalika, yote tu. Ndugu Nevo anasoma tangazo: ndugu Adea, Adea wa Arkansas, amwone Kasisi Pierry Green huko nyuma ya kanisa mara moja. Vema, sasa kwa hiyo jambo lingine ambalo ninge ningetaka kutangaza hapa ni, ni kwamba. Uh, usiku wa leo sasa kwa ajili ya ibada za uponyaji tutawaombea wagonjwa usiku wa leo na kwa hiyo na natumaini ya kwamba mtakuwa hapa sasa tunawapelekea salamu watu wote kila mahali uh, nchini katika jina la Bwana Yesu ili kwamba Mungu awabariki asubuhi ya leo wengine wenu wanakaribia saa sita huko New York ni karibu saa sita na huko Arizona pwani ya magharibi ni kama tu saa moja kwa hiyo kuna na hapa tuko moja kwa moja katikati, kwa hiyo Mungu awabariki mnaposikiliza. Sasa hili laweza kuwa nimeamua moyoni mwangu wakati tuko hapa, na hatu hatukuruhusiwa kukodisha jumba la mikutano, na hatimaye kwa namna fulani wa kuturuhusu tungeweza kufanya ibada moja ila hatupaswi kuwaombea wagonjwa. Mimi mimi si nini, hiyo ndiyo huduma yangu. Sina budi kufanya yale Roho Mtakatifu anayoniambia nifanye. Kwa hiyo nilikataa, ni kwa sababu ni, ninataka kuwa huru kufanya lolote Roho Mtakatifu asemalo nifanye. Mnaona? Kwa hiyo nikawazia, tunaweza tu kuvumilia siku moja zaidi. Hata hivyo, hapa maskanini kumepoa asubuhi ya leo, Bwana ametuandalia siku nzuri tu hapa, kwa hiyo tunashukuru. Sasa katika kufanya jambo hili nimekuja hapa kwa kusudi la kufundisha vile vitasa vya mwisho, vile vitasa saba, vya mwisho na baragumu saba za mwisho na ngurumo saba za mwisho za kitabu cha Ufunuo, kuzifungamanisha pamoja katika saa hii tunayoishi sasa, kufuata kule kufunguliwa kwa zile muri saba, nyakati saba za kanisa. Kwa hiyo hatukuweza kupata nafasi kufanya jambo hilo. Kwa hiyo na, na natumaini ya kwamba mara niwezapo tutapoweza tuta, kupata mahali panapotosha kwa jambo hilo, aidha hapa ama Louisville, New Albany ama aidha kupiga hema ili tuweze tu kukaa muda ambao Bwana atatuongoza kukaa. Lakini katika jambo hili sasa, nilichukua nafasi hii kuwaeleza watu wazo langu na imani yangu katika Mungu kisha kuwaleta kwenye saa tunayoishi. Na kwa jambo hili halielekezwi kwa mtu yeyote yule, kanuni za imani chochote kile, ni kama tu ninavyoona neno la Mungu. Na Jumapili iliyopita tulikuwa na kumiminiwa kwa wingi sana kwa roho juu ya neno. Ulikuwa mrefu sana nami nilichukia kukaa muda huo wote, lakini hata hivyo, hatujui ni wakati gani tutakaokutana kwa mara yetu ya mwisho nasi, na hatuna budi kama tunavyotaka kuwa Ninataka kuwa hasa kama Paulo wa zamani alivyosema, sikujiepusha na kuwahubiria habari ya kusudi lote la Mungu. Yesu alisema hakuwaficha kitu wanafunzi wake, na kama vile mimi nikiwa na shughuli nyingi kujaribu kudumu chini ya upako wa Roho Mtakatifu kutaka kujua nini ni saa ngapi ujumbe wakati huu. Wakati mwingine mimi hushindwa kutoka nje na kufanya wajibu wangu kama mtumishi wa Kristo, kama muhudumu, lakini nina watu wengi wanaojaribu kunisaidia kufanya jambo hili, nami nashukuru kwa jambo hilo, ndugu zangu wote wahudumu. Sasa simaanishi kujaribu kuwaweka watu kama ninyi huko nje nchini ambako ujumbe unaenda, mngeweza kusimama na kuangalia kila mahali humo kanisani, asubuhi ya leo, kwenye marefu ya kanisa, vyumba vya watoto wachanga, huko nje ya redio zimefunguliwa, kwenye mabasi, matrela na kadhalika na motokaa, mngeweza kuona shida ni nini. Alafu basi kila ibada wengi wengi, wakipita kwa magari, wakipiga simu na kadhalika, hawangeweza kuja karibu na hapa, nasi tunahitaji nafasi kubwa, ili watu waweze kuketi na kustarehe, halafu kuleta u, ujumbe ambao ninafikiri ni muhimu sana. Najisikia kwamba inatupasa kila mmoja tujisikie vizuri tukiwa tumeketi, ili kwamba tuweze kusikiliza tukiwa na penseli zetu na karatasi na mitasari na Biblia na kadhalika, kuandika mi, mi, mitasari lakini kwa njia hii ni fikiri ningerudi nyuma kwenye wakati tulio nao, tunaoishi na kujaribu kuleta baadhi ya mambo haya ambayo mtakabiliana nayo, nanyi mtayahitaji kama nikija hapa leo ama siku yoyote ile, ama muhudumu mwingine yoyote kujaribu kuleta ujumbe kwa watu, watu wanaokufa kama sisi, na wakati umekaribia sana kama ninavyoamini kwa siku hii ningekuwa mnafiki kujaribu kuleta kitu ambacho ninajua ya kwamba ningekifurahia na kingekuwa dhidi ya neno la Mungu, ama kitu fulani kuvutia umati wa watu, ama ama kitu kama hicho ni nisingekuwa uh, nisingekuwa kile ni nilicho hapa kuwa, mtumishi wa Kristo. Ninataka kuleta kitu ninachofikiri ni muhimu sana kwenu, si kuonwa tu, bali kufikiri, ni kitu ambacho kama nikifa leo kesho, kitatiwa nanga moyoni mwenu kuendelea mbele na kumtumikia Mungu. Sasa nataka kusema ya kwamba kuna kitu kilicho karibu kutukia, ninajua jambo hilo wengi wenu hapa mnakumbuka wakati ndugu Junior Jackson alipokuja kwangu punde tu kabla sijaelekea Arizona juu ya ndoto aliyopata. Jambo la ajabu, ni wangapi wanaokumbuka jambo hilo? Naye Bwana akatupa fasiri yake nalo likatukia kikamilifu. Sasa ndiyo kwanza apate ndoto nyingine kitu fulani. Na jambo la ajabu, mtu fulani alikuwa hapa juzi juzi kutoka Oregon, ni vigumu kwake kunijua, naye alikuwa aliota ndoto ile ile juzi juzi, ambayo aambayo John Jackson aliota na na akaja akaniambia. Si, sijui tafsiri yake, ninamgojea Bwana, lakini ninajua itakuwa ni kitu fulani kinachokuja kutoka kwa Mungu. Kumbukeni tu jambo hilo, ni Bwana asema hivi, ni kitu fulani kinachokuja kutoka kwa Mungu, sijui ni kitu gani. Ni ajabu kweli, ajabu sana kwa kweli kulingana na zile zile ndoto ambazo hao watu wawili mmoja wao, ninge huenda akawa ni Mbaptisti Mpresbiteri, huu huenda ameketi hapa asubuhi ya leo, sijui alikuwa hapa juzi juzi, simjui mtu huyo, lakini alisimulia ile ndoto akiwa na machozi machoni mwake, nayo ilimtetemesha, ya alitoka huko Uh, kote Oregon mpaka hapa kuisimulia. Ndugu Jackson alikuja jinsi ile ile asubuhi leo, mtu mmoja akiwa amjui mwingine mmoja, maelfu ya maili kutoka kwa mwingine, na ndoto zote mbili juu ya kitu kile kile kabisa. Kwa hiyo Roho Mtakatifu anaishikilia fasiri yake. Ni sijue sijui ni mwambie nini mtu huyo, lakini ninajua Mungu anajitayarisha kufanya jambo fulani, nalo litakuwa tukufu machoni petu. Sasa ujumbe asubuhi ya leo, ninataka kusoma kutoka katika kitabu cha Wagalatia. Mimi si ubiri ama kunini, ni somo la shule ya Jumapili na sasa, ninyi wanaume na wanawake ambao mnasimama karibu na kuta na mtu fulani anataka kubadilishana na kuketi kidogo ama chochote kile, sasa hamtanisumbua, iweni tu na kicho. Na iwapo akina mama watoto wao wanalia ama chochote kile, mtu fulani anatoka kwenye chumba cha watoto wachanga ili kwamba wapate nafasi kwa ajili ya huyo mtoto mchanga. Na sasa chukueni penseli zenu, bibilia, na muwe tayari kuandika maandiko machache ambayo tutasoma. Sitaki mjisikie mmefungwa na watakeni mjisikie na watakeni mjisikie uhuru kuketi na kusoma. Na uenda msikubaliane, ambalo ni sawa, lakini ninazungumzia jambo ili kwa nchi nzima asubuhi ya leo ili kwamba watu ambao wameamini ujumbe ambao Bwana Yesu amenipa kwa ajili ya wakati huu wapate kujua yale yanayotendeka na kuyaweka kwenye maandiko. Jumapili iliyopita tulinena juu ya watio wa mafuta katika siku za mwisho. Na iwapo ninyi yeyote wenu ni wasikilizaji wa kanda, hakikisheni mmepata kanda hiyo. Si kwamba tunataka kuuza kanda hiyo, sio nia. Nia ni kuupeleka ujumbe nje. Mnaona, mnaona? Kama unakinasa sauti, kusanya kundi la watu pamoja, ukaicheze na msikilize kwa makini. Watiwa mafuta na wasikia watu wakiinuka na kusema, loo, Biblia ilisema katika siku za mwisho manabii wa uongo watainuka na kufanya ishara hizi. Hayo ni maandiko hasa. Basi hayo yako mahali gani? Halina budi kutumiwa vizuri. Usiku wa leo ninataka kunena juu ya bwana akipenda, juu ya Mungu akifunuliwa katika neno lake mwenyewe, jinsi ambavyo jicho haliwezi kuwekwa mahali sikio linapaswa kuwa. Mnaona, ni kama tu kuchapishwa kwa Biblia nzima, na katika Biblia nzima humwonyesha Yesu Kristo. Kwa hiyo ninataka kunena juu ya jambo hilo usiku wa leo, bwana akipenda. Na sasa, kama sivyo, tarehe fulani baadaye. Sasa katika kitabu cha Wagalatia na katika kitabu cha Wakorintho wa pili nne moja mpaka sita halafu Wagalatia moja, moja mpaka nne ninataka kusoma maandiko fulani. Sasa katika Wagalatia moja, moja mpaka nne Paulo mtume, angalia kule kusimama upesi sana. Mtume maana yake ni mtu aliyetumwa ama mmishenari. Paulo mtume, si mtume wa wanadamu Wala kutumwa na mwanadamu, bali Yesu Kristo na Mungu Baba, aliyemfufua kutoka kwa wafu, na ndugu wote walio pamoja nami, kwa makanisa ya Galatia; neema na iwe kwenu na amani zitokazo kwa Mungu Baba na kwa Bwana wetu Yesu Kristo, ambaye alijitoa nafsi yake kwa ajili ya dhambi zetu, ili atuokoe na dunia hii mbovu iliyopo sasa kama alivyopenda Mungu Baba yetu, utukufu una yeye milele na milele. Amina. Sasa katika kitabu cha Wakorintho wa pili sura ya nne, na tutasoma kutoka aya ya kwanza mpaka aya ya sita. Kwa sababu hiyo, kwa kuwa tuna huduma hii, kwa jinsi tulivyopata rehema, hatulegei lakini tumekataa mambo ya aibu yaliyositirika, wala hatuenendi kwa ila, wala kulichanganya neno la Mungu na uongo, bali kwa kuidhihirisha iliyo kweli twajionyesha kuwa na haki, dhamiri za watu zikitushuhudia mbele za Mungu. Lakini ikiwa injili yetu imesitirika, imesitirika kwa hao wanaopotea. Kama hilo halileti kuchaguliwa tangu zamani, sijui ni kitu gani kinakuleta. Ambao ndani yao Mungu wa dunia hii amepofusha fikra zao wasioamini, isiwazukie nuru ya injili ya utukufu wake Kristo, aliye sura yake Mungu, kama ilivyokuwa katika bustani ya Edeni, wafukuze wasije wakagusa ule mti, kwa maana Hatujihubiri wenyewe, bali Kristo Yesu, ya kuwa ni Bwana; sisi wenyewe kuwa tu watumishi wenu kwa ajili ya Kristo. Kwa kuwa Mungu aliyesema nuru itang'aa toka gizani, ndiye aliyeng'aa mioyoni mwetu, na atupe nuru ya elimu ya utukufu wa Mungu katika uso wa Yesu Kristo. Amina. Neno linasema hivyo. Sasa somo langu asubuhi ya leo ni Mungu wa wakati huu mwovu. Kama tulivyosoma kwenye maandiko, Mungu wa dunia hii wakati huu mwovu. Sasa ujumbe huu unaonyesha maovu ya wakati huu mwovu na unafaa kwa kutabiri kwa wakati huu mwovu. Nami ninaamini ya kwamba kila ya kwamba Biblia ina kila jibu kwa ajili ya kila kizazi, tayari limeandikwa kwenye Biblia kwa ajili ya muamini wa wakati huo. Ninaamini ya kwamba kila kitu tunachohitaji kimeandikwa papa hapa, kinahitaji tu kufasiriwa na Roho Mtakatifu. Siamini ya kwamba mtu yeyote duniani ana haki ya kuweka fasiri yake kwenye neno Mungu haitaji mtu yeyote kulifasiri neno lake. Yeye ndiye anayejifasiria. Alisema angefanya jambo hilo, naye ulifanya kama nilivyosema mara nyingi. Alisema bikira atachukua mimba, alinena hayo kwa kinywa cha nabii, naye akachukua mimba. Hakuna mtu anayepasa kufasiri jambo hilo. Hapo mwanzo yeye alisema iwe nuru, ikawa. Hakuna mtu aliyepaswa kufasiri jambo hilo. Yeye alisema katika siku za mwisho yangeimwaga ya roho yake juu ya watu wote naye akaimwaga. Halihitaji yeyote alifasiri. Yeye alisema katika siku za mwisho mambo haya tunayoyaona yakitukia sasa yangekuwa hapa. Halihitaji kufasiriwa kokote, tayari limefasiriwa. Mnaona sasa, angalieni kwa makini sasa. Tunapolisoma neno Mungu wa wakati huu mwovu tunakoishi sasa, laweza kuonekana la kushangaza, jambo la kushangaza sana, katika wakati huu wa neema, wakati Mungu anatwaa watu kwa ajili ya jina lake, hiyo ni kusema bibi harusi wake, katika wakati huu mwovu unaopaswa kuitwa wakati wa maovu, wakati ule ule ambao Mungu anawaita watu kwa ajili ya jina lake kwa neema watoke, na unaitwa wakati mwovu. Sasa tutathibitisha kwa Biblia ya kwamba huu ndio wakati ambao yeye alikuwa kinena habari zake. Ni jambo la ajabu sana kuwazia hilo, ya kwamba katika wakati mwovu kama huu, ya kwamba Mungu wakati huu angekuwa anamwita bibi harusi wake. Hivi mlitambua yeye alisema watu, si kanisa? Kwa nini hata hivyo linaitwa kanisa, lakini yeye angewaita watu? Sasa kanisa ni kusanyiko la watu wengi wa matabaka mbalimbali bali mbali, Mungu anamwita mmoja hapa yeye, tell... yeye hakusema nitawaita wa Methodisti, wa Baptisti, wa, wa Pentecoste. Alisema angewaita watu kwa ajili gani? Jina lake. Mnaona, watu mmoja kutoka kwenye la Methodisti, mmoja kutoka kwa la Kibaptisti, mmoja kutoka la Kilutheri, mmoja kutoka kwa la Katoliki. Mnaona, lakini yeye anaita si kundi la kanisa, bali watu kwa ajili ya jina lake ambao wali wanalipokea jina lake wameposwa katika jina lake wanaokwenda arusini kuolewa naye kuwa sehemu yake, kwa kuchaguliwa tangu zamani. Ni kama tu mwanamume anayechagua mke mzuri maishani, aliyechaguliwa kuwa sehemu ya mwili wake. Kwa hiyo hiyo ni kusema bibi harusi wa Kristo atakuwa na sasa, amenini tangu zamani, amechaguliwa na Mungu kuwa sehemu ya mwili huo. Mnaona, lo, maandiko yamekolea sana, yamejaa asali. Angalia, si kile mtu fulani amesema, wala mtu fulani aliyoiita, bali ni wale waliochaguliwa na Mungu kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu, naye anawaita watu hawa katika siku za mwisho, si madhehebu, watu kwa ajili ya jina lake evening. Na wakati huu mwovu, ndipo yeye anafanya jambo hilo, wakati huu wa udanganyifu. Juma lililopita katika Matayo 24 ulikuwa ndio wakati mdanganyifu sana kuliko nyakati zote, nyakati zote za udanganyifu tangu bustani ya Edeni kote, kote, hakuja kuwa na wakati wa udanganyifu kama wakati huu. Manabii wa uongo watainuka na kuonyesha ishara za, na maajabu kama yamkini kuwapoteza wa, hata walio wateule. Mnaona sasa, makanisa tu baridi ya kawaida magumu, na kadhalika ya theolojia za kujitengenezea, hayo hayange hayangeweza walio wateule wasinge wajali, lakini ni kule juu karibu sana na jambo lililo halisi. Kuwacha tu neno moja, ndivyo tu unavyopaswa kufanya lililoahidiwa kwa wakati huu, wakati mkuu sana. Enyi wa Kristo kila mahali, jiadharini na saa na tunayoishi. Andikeni na someni na msikilize kwa makini. Ni kwa nini Mungu angewaita watu kwenye wakati huu mwovu kwa ajili ya jina lake? Sababu yake ni kwamba ni kumjaribu yeye, bibi harusi wake niku wakati amedhihirishwa, akajaribiwa, kuthibitishwa, akathibitishwa kwa Shetani. Kama ilivyokuwa hapo mwanzo, hivyo ndivyo itakavyokuwa hapo mwisho. Kama mbegu inavyoanza ardhini, inapitia kwenye wabebaji uwai wake, lakini inaishia katika mbegu ile ile iliyokuwa wakati ilipoingia ardhini na jinsi vile vile mbegu ya udanganyifu ilivyoanguka ardhini katika Edeni, ndivyo inavyoishia katika siku za mwisho. Kama tu vile Injili ilivyokuwa wakati ilipoanguka katika madhehebu huko Nikea Rumi, inaishia katika madhehebu supa. Kama tu vile mbegu ya kanisa ilivyoanguka huko nyuma ikiwa na ishara maajabu na Kristo aliye hai miongoni mwao, inaishia katika siku za mwisho chini ya huduma ya Malaki nne na kuirudisha tena imani ya asili iliyotolewa mara moja. Tunaona sasa wakati huu mwovu ni kuthibitisha kwa Shetani yeye si kama Hawa, ya kwamba yeye si mwanamke wa namna hiyo, naye atajaribiwa kwa neno lake Bibi harusi kama bibi harusi wa Adamu alivyojaribiwa kwa neno, na bibi harusi wa Adamu aliamini kila sehemu ya neno lote, ila akachanganyikiwa kwenye ahadi moja ya kwamba ni yeye yule jana, leo na hata milele leo, lakini akashindwa kwenye ahadi moja kwa kujaribiwa na adui uso kwa uso na sasa watu wanaoitwa kwa ajili ya jina lake bila shaka ni bibi harusi wake, yeye atakutana tena na jambo lile lile, si kwa kweli tu ya kimadhehebu au kitu fulani, bali kila neno. Kwa sababu katika mwanzo wa Biblia mwanadamu alipewa neno la Mungu apate kuishi kwalo. Neno moja likafasiriwa vibaya na mtu aliyeitwa Shetani. Katika utu wa mnyama aliyeitwa nyoka, Shetani katika mtu huyu angeweza kuzungumza na Hawa na kumfasiria vibaya neno kisha akapotea. Mnaona, haina budi kuwa ni kila neno. Katikati ya Biblia, Yesu alikuja akasema, mtu hataishi kwa mkate tu bali kwa kila neno, wakati alipojaribiwa na Shetani. Sasa Mungu alituambia hapa katika siku za mwisho ya kwamba mungu wa dunia hii atainuka katika siku za mwisho, na mtu yeyote atakayeongeza neno moja kwake ama kuondoa neno moja kwake, sehemu yake itaondolewa kutoka kwenye kitabu cha uzima. Mungu aturehemu na tusitembee kama wenye majivuno, vifua mbele, kichwa juu, wa juvi, kwa maana sisi pia wakati mmoja tulikuwa katika kuasi. Hebu kwa neema na rehema na kujisikia moyoni mwetu kwa Mungu, tuje tu, tu kwa nyenyekevu kwenye kiti cha enzi cha neema. Ajabu! Sasa, baada ya miaka elfu moja mia tisa ya kuhubiriwa kwa Injili, na sasa huo, yaani utaratibu wa ulimwengu ni mwovu zaidi kuliko siku ambazo yule wakati yeye alipokuwa hapa, utaratibu wa ulimwengu ni mwovu zaidi. Ulimwengu unaelekea kwenye upeo mkuu. Mnajua jambo hilo. Bwana anatimiza neno lake kwa kila njia. Jana nikisimama, natumaini jam, jamaa mdogo hata nini ha, hatafanya hivyo. Nilikuwa nimekuja na mke wangu na bibi Woods, ndugu Roy Robertson mahali fulani hapa. Ndugu Woods, tulikuwa tumesimama hapa kwenye kituo hiki cha maduka ya, Young, ya Youngstown kuchukua kifurushi alichokuwa nacho dada Woods, na kwenye tulipokuwa tumesimama pale, jamaa mdogo akaja na kujitambulisha mwenyewe, na simjui. Kijana mwingine akaja akasema walitoka aidha Alabama, Georgia. Ninaamini Georgia, maana niliwauliza kama walimjua ndugu Welch Evans. Nasi tukazungumza dakika chache, na wakati nilipoanza kuondoka, mlanda huyu mdogo, uh, alinitazama wakati yule kijana mwingine na mvulana wake mdogo walipoondoka, kijana huyu mdogo aliniangalia akasema, ningetaka kusema jambo moja tu. Nikasema, hivi wewe, wewe ni mwamini? wewe ni Mkristo? Akasema, la bwana. Akasema nime huenda ni sinukuu neno alilosema hapa, lakini huenda alikuwa kidogo analitilia shaka. Nilikuwa nikimuuliza kuhusu kule kutokea eh, kwa malaika wa Bwana naye akasema alikuwa amesikia habari hiyo, lakini yeye hajakuwa kanisani hapo awali, kanisa hili nikasema, hivi unaamini jambo hilo? Akasema naam, bwana. Akasema nimekuwa ni nikiangalia jambo fulani. Akasema watu wamekuwa wakiniambia juu ya nabii hizi na kadhalika, na mimi nikasikia kwenye kanda ya kwamba ulitabiri jinsi California ingepasuka namna hiyo. Kisha akasema nilipoona jambo hilo gazetini, basi nikaamini. Akasema nitakuja leo ama kesho, hiyo ni leo kwa mara yangu ya kwanza. Nikasema, Bwana kubariki mwanangu, na nikaanza kumpa mkono. Akasema, lakini nataka kukuambia jambo fulani bwana. Akasema, mimi nimepotea kabisa. Akasema mimi ni kama sarafu kwenye lundo la mchanga, nimepotea. Nikasema, lakini haikubidi kukaa hivyo. Kuna mtu fulani anayesimama hapa sasa, ambaye anaweza kukupata wakati wowote wa ambapo upo tayari kupatikana. Akasema, niko tayari. Nikasema unaweza kuinamisha kichwa chako, akasema, mimi sioni haya. Si hivyo tu lakini, alipiga magoti pale katika mahali hapo pa kuegeshea magari, mbele ya... ya watu wote, watu barabarani wakimwangalia pale. Tukaomba pamoja naye mpaka akamtolea Mungu moyo wake. Alikuja akiwa mwenye dhambi, akarudi akiwa mwana wa Mungu. Alienda karibu na motokaa amekufa, akarudi akiwa hai. Nikasema kidimbu kitafunguliwa, kita kesho, damu imebubujika ni ya Imanueli wa kioga, wenye taka usafiwa kweli. Nikasema inuka, ukabatizwe katika jina la Yesu Kristo. Ukiliita jina la Bwana Mungu, atakujaza na Roho Mtakatifu na kukupa mambo haya makuu na kukufanya uweze kuona jambo hilo. Ni kitu gani? Ulimwengu unaelekea kwenye upeo. Kwa nini? Roho ya kuwasi, utovu wa uadilifu, dini ya kisayansi imeuongoza kwenye tundu la kila ndege wa kuchukiza na walio mchafu, kama Bibilia ilivyosema na tusome jambo hilo Ufunuo 18. Wakati tu tunapoanzisha jambo hili, tufungue Ufunuo 18 moja hadi tano. Nafikiri nimeandika hilo vizuri. Baada ya hayo, naliona malaika mwingine akishuka kutoka mbinguni mwenye mamlaka kuu, na nchi ikaangazwa kwa utukufu wake. Akalia kwa sauti kuu, sasa enyi watu mlioota zile ndoto akisema, unaanguka, unaanguka Babeli ule mkuu, umekuwa maskani ya mashetani na ngome ya kila roho mchafu, ngome ya kila ndege mchafu mwenye kuchukiza, kwa kuwa mataifa yote wamekunywa mvinyo ya ghadhabu ya uasherati wake, kanisa na wafalme wa nchi wamezini naye na wafanyabiashara wa nchi wamepata mali kwa nguvu za kiburi chake. Kisha nikasikia sauti nyingine kutoka mbinguni ikisema, tokeni kwake, enyi watu wangu, msishiriki dhambi zake, wala msipokee mapigo yake, kwa maana dhambi zake zimefika hata mbinguni na Mungu hukumbuka uovu wake. Ni onyo la namna gani? Hilo lina litupilia kanisa kule nyuma, hasa kwenye Ufunuo tatu kumi na nne kwenye wakati wa Laodikia, kuwasi wa kidini hasa. Lakini ni wahasi wewe, kwa sababu unasema ya kwamba sisi ni matajiri, hatuna haja na kitu, wala ujui ya kwamba wewe ni uchi, mwenye mashaka, kipofu, wala ujui kulingana kabisa na maandiko ya wakati huu, si kwa maandiko ya wakati wa Danieli, si kwa ya, ya wale katika jina la wakati wa Nuhu, lakini katika wakati huu wa mwisho mwovu, angalieni hapa, wewe ni uchi. Hebu hilo likole kabisa kabisa. Ninajua huenda nipingwe sana katika wazo hili, lakini imefikia mahali ambapo ni vigumu kwa Mkristo kutoka nyumbani mwake bila kuletwa mbele ya wakati huu mwovu kwa njia ya wanawake waliovalia nusu. Enyi wanawake Nitasema jambo hili nami nawatakeni, msikilize, na wanaume na wanawake. Huenda msikubaliane na jambo hili, lakini ninajisikia kuongozwa kulisema hivi. Mlijua mwanamke yeyote anayevua nguo zake namna hiyo hana akili timamu. Je, mnajua yeye ni amini? Asiamini ama hafikiri hivyo, yeye ni kahaba. Ingawa mwanamke huyo anaweza kusimama ameweka mkono wake mbele za Mungu na kuwapa ya kwamba yeye hajaguswa na mwanamume mwingine yeyote ila mumewe, na hiyo inaweza kuwa ni kweli kabisa, bali hata hivyo yeye ni kahaba. Yesu alisema kila mtu amtazamaye mwanamke kwa kumtamani amekwisha kuzini naye. Na huyo mwanamke anaweza kuwa, mnaona yeye yu uchi. Biblia ilisema, wala hajui roho anayempaka mafuta kufanya jambo hilo ni roho mwovu wa kikahaba. Utu wake wa nje, mwili wake, nyama zake, huenda akawa msafi, huenda yeye, yeah, asifanye uzizi wowote, na anaweza kuwapa mbele za Mungu na iwe ni kweli ya kwamba yeye kama hajazini, lakini roho yake ni roho ya kikahaba yeye amepofushwa sana na mungu wa ulimwengu huu wa mitindo. Yeye anajivalisha kizinifu akatoka kule nje. Juzi juzi, mimi na ndugu Uzi tulikuwa tukiingiza mashua zetu mtoni, nilikuwa niende mbali na nyumbani kwa dakika chache kwenda ku, upande wa juu wa mto na popote ulipoenda, wanawake wakiwa na nini hizi ndogo za zinaitwa kini ama chochote kile, wamejizungushia hii. Ni fedhea mwanamke aweze kuwa na akili zake timamu na kuvaa kitu kama hicho. Yeye amepagawa na roho ya kikahaba. Sasa wewe tatu wa jambo hilo na Mungu, ewe bibi, maana utatambua siku moja ya kwamba hiyo ni kweli. Ungewezaje, bibi, ukijua jinsi mwili wako ulivyo wa heshima sana, na kuwanika kule nje kwa haya mashetani yenye tamaa mbaya na yenye dhambi yanayotembea kwenye mitaa ya siku hizi? Kama wana wa Mungu wote wangalikuwa bado ni wana wa Mungu, mumewa alikuwa mwana wa Mungu, aidha angekufanya uvae nguo ama akuwache kama mvulana. Alikuwa mwana wa Mungu, asingeoa kitu kama hicho, kama Mnaona? Mnasema you unafala. Ninawaambia kweli na siku moja mtakutana nayo. Uchi, adult, mzinzi hujui lo nina, nina hapa ya kwamba mimi sikuvunja nadhiri za mume wangu. Mumewa atakuhukumu kwa jambo hilo kama ulizivunja, lakini Mungu atakuhukumu kwa aina ya roho ulio nayo ndani yako. Sikukuhukumu kwa mwili wako, bali kwa roho yako, yule mtu wa ndani. Mtu wa nje ni mtu wa kimwili ambaye anatawaliwa na hisi sita ama hisi tano hasa mtu wa ndani ni mtu wa roho ambaye anatawaliwa na hisi tano, dhamiri, na upendo na kadhalika. Mtu wa nje: kuona, kuonja, kugusa, kunusa, kusikia. Lakini ndani ya roho huyo kuna nafsi, nayo inatawaliwa na kitu kimoja, hiari yako. Unaweza kukubali anayosema Ibilisi ama ukubali anayosema Mungu, na jambo hilo litaamua ni roho wa aina gani aliye mle ndani. Kama ni roho wa Mungu, atakula mambo ya Mungu, wala hatakula chochote cha ulimwengu. Yesu alisema, ukiipenda dunia au mambo yaliyo katika dunia, ni kwa sababu kumpenda Mungu hata hakujaingia kwenye sehemu hii ya ndani. Shetani amekudanganya na mtu hataishi kwa mkate tu, bali kwa kila neno litokalo katika kinywa cha Mungu. Angalia sasa, tunaona ya kwamba yeye yu uchi mchafu na uchi, na ulimwengu unaonekana kuwa katika wakati ulio mbovu sana uliopata kuwepo, wakati kamwe hawajapata kutenda namna hiyo katika wakati wowote, hawajatenda hivyo kamwe, ila kabla tu ya kule kuangamizwa kwa ulimwengu ulioitangulia gharika. Na Yesu aliirejea kwenye jambo hilo, tutafikia jambo hilo baada ya kitambo kidogo. Hivi Mungu ameshindwa kuongoza, ama yeye anaruhusu tu mjumbe mwingine kuongoza? Sijui jibu la kweli la swali hili. Ni kwa maoni yangu, kuna roho mbili zinazopingana ulimwenguni leo zinazotenda kazi sasa. Hakuwezi kuwa na zaidi ya wawili, viongozi wawili, na mmoja wao ni Roho Mtakatifu akitenda kazi, huyo mwingine ni roho ya Ibilisi na katika siku hii ya mwisho katika udanganyifu. Sasa nitawawekea msingi mawazo yangu papa hapa kwa somo lililobakia. Nini lililobakia? ujumbe wetu, hizo roho mbili moja ya hizo ni Roho Mtakatifu wa Mungu, huyo mwingine ni roho ya ibilisi ikitenda kazi katika udanganyifu watu wa duniani. Sasa wanajichagulia Roho Mtakatifu yuko hapa akimwita bibi harusi wa Kristo atoke yeye anafanya hivyo kwa kumthibitishia neno lake la ahadi kwake kwa ajili ya wakati huu, akionyesha ya kwamba hilo ni Kristo. Kama kidole kinapaswa kusogea katika wakati huu, kidole kitasogea. Kama mguu unapaswa kusogea katika wakati huu, huo mguu utasogea. Kama jicho linapaswa ku, kuona katika wakati huu, jicho hilo litaona. Mnaona Roho wa Mungu wakati anapokuwa, aki akafikia kimo kikamilifu cha Mungu, ndio wakati tunaoishi sasa. Roho Mtakatifu yuko hapa akidhihirisha ujumbe wa wakati huu, naye Roho Mtakatifu anafanya jambo hili ili kwamba watu wanaomwamini Mungu wataitwa watoke kwenye mchafuko huu. Roho mchafu wa Ibilisi yuko hapa akiliita kanisa lake kwa upotovu kama kawaida kwa kupotosha neno la Mungu kama alivyofanya hapo mwanzo. Angalieni likirudi moja kwa moja kwenye wakati ule wa mbegu tena kutoka Edeni. Hii hapa tena, sasa kurudi kule nyuma. Wewe ni wa nyakati zingine, ulikuwa mfuasi wa madhehebu, ulikuwa mfuasi wa ili lile ama linginelo. Ilikuwaje kwa ule uboo wa kimadhehebu? Unakauka, roho anaendelea kuondoka na kuendelea, na inaishia kwenye mbegu. Mnaona, na majaribio ya wote wawili yanarudi jinsi ile ile yalivyokuwa hapo mwanzo. Angalia usila usi, usisahau jambo hilo. Sasa kama Yohana, Yohana wa kwanza nne tano na sita, kama ukitaka kuandika jambo hilo. Yeye anasema roho ya upotevu, hawa hakuondoka tu kirahisi akasema mimi siamini Mungu, la, yeye aliamini kosa Shetani hakutoka na kusema lo, vema hilo, hata si neno la Mungu. Yalikubali hilo lilikuwa neno la Mungu, lakini aliweka fasiri yake mwenyewe kwake, ambapo Mungu aliwaambia dhahiri wasifanye jambo hilo. Jambo hili linafanya nini? Linaleta nguvu za upotevu, watu wauamini uongo na wahukumiwe nao. Sasa ukitaka kusoma jambo hilo, wa Tesalonike wa pili mbili kumi na moja. Kwa kuwa nina nini, maandiko kadha hapa na hatutaweza kuyasoma yote mara moja, moja kwa, m, m, kwa mara, nitawapeni ninyi, kwa kuwa linaonekana jambo la kigeni, kwa kwamba mnaulizia jambo hilo ama kitu fulani, na nasi huenda tu, tukaliandika na kulisoma kwa manufaa ye, yenu kuleta nguvu za upotevu kama Biblia ilivyosema ingefanya, Wathesalonika wa pili. Sasa mtu huyu wa kuasi angetokea na kuketi katika hekalo la Mungu akijionyesha nafsi yake kwamba alikuwa Mungu, na kuwafanya watu waingie katika nguvu za upotevu, wauamini uongo na wauamini watahukumiwa nao. Hilo ndilo jambo lile lile alilomfanyia hawa Akampa yeye yeah, yeah. Kamwe kamwe hakumwambia neno halikuwa kweli, bali alimpa nguvu za upotevu hata akauamini uwango. Nguvu za upotevu ni za Ibilisi mashetani, sasa wakitenda kazi katika wana wa kuwasi. Kuwasi nini? Wana wa siku hizi wanaasi nini? Ni kama hawa alivyoasi hapo mwanzo neno la kweli la Mungu. Hiyo ni kweli. Sasa kama mngetaka kupata jambo hilo na tulifungue wa Efeso mbili kwa dakika moja tu, maana inaonekana ni vizuri kwamba sisi nitasimama kwa, nita kwa dakika moja tu, kama hamna haraka sana na kusoma baadhi ya haya wa Efeso mbili moja mpaka mbili: nanyi mlikuwa wafu kwa sababu ya makosa na dhambi zenu ambazo mliziendea zamani, kwa, kwa kuifuata kawaida ya ulimwengu huu na kwa kumfuata mfalme wa uwezo wa anga, roho yule atendaye kazi sasa katika wana wa kuwasi, wana na kama mpinga Kristo akianza kule katika utoto wa kuasi, itakuwaje wakati atakapoishia katika utu wa mpinga Kristo? Jinsi itakavyokuwa danganyifu, ni udanganyifu wenye nguvu zaidi. Jinsi gani mtu mtu mzima anaweza kuutolea ulimwengu kuliko wa mtoto mchanga. Naye akasema roho y ya, ya upotevu inayotenda kazi katika wana wa kuwasi, kuwasi neno. Angalia sasa, nataka kukaa kwenye jambo hili kwa dakika moja tu, wana wa kuwasi, mwana Hivi ulijua wewe mwanzo wako? Ninaweza kuthibitisha kwa neno la Mungu ya kwamba wewe, mtu yeyote aliye humu ndani, ulikuwa hai katika babu wa babu yako na babu wa baba yako, ulizaliwa kupitia kwa babu, halafu baba yako, halafu wewe. Unajua jambo hilo, Bibilia ilisema ninaamini ni Waebrania saba ya kwamba Melkizedeki, Ibrahimu aliporudi kutoka kuwapiga wafalme, Ibrahimu alimpa Melkizedeki sehemu ya kumi ya nyara zote na huyu hapa Paulo akisema sasa ya kwamba Lawi aliyepokea sehemu ya kumi alikuwa bado, yeye alitoa sehemu ya kumi kwa kuwa alikuwa yuko bado katika viuno vya Ibrahimu hapo alipokutana na Melkizedeki. Kwa hiyo lolote alilofanya Ibrahimu, ndipo tunaona ya kwamba Lawi alikuwa katika Ibrahimu wakati huo, ambaye alikuwa mzaa babu yake. Ibrahimu akamzaa Isaka, Isaka akamzaa Yakobo. Yakobo akawazaa wazee wetu Lawi. Sasa basi, unaona hapa kunaonekana wazi kuchaguliwa tangu zamani. Sasa katika jumbe hizi ninataka ku, ku, kutilia mkazo mambo niliyowaambia katika ujumbe wa nuru hii ya jioni ambayo Mungu alisema ingekuja duniani. Pia angalieni basi, mnyama aliyekuwa aje duniani angewadanganya wote ambao majina yao hayakuandikwa katika kitabu cha uzima cha mwanakondoo aliyechinjwa kabla ya kuwekwa misingi ya dunia, katika mawazo ya Mungu mwenyewe, Mungu yule Roho mkuu hapo mwanzo kabla hapaja kuwepo na mwanzo, yeye alikuwa ni Mungu. Na hivi ulijua, ulikuwa ndani yake wakati huo. Kama wewe ni Mkristo sasa, ulikuwa ndani yake wakati huo. Na halafu, kama hivyo ndivyo ilivyo, ukamilifu wote wa Mungu katika mwili uliumbika katika utu wa Yesu Kristo Ndipo wakati Yesu alipokufa msalabani nilikufa pamoja naye, kwa maana nilikuwa ndani yake wakati huo, kwa maana yeye alikuwa utimilifu wa neno lililodhihirishwa, akijua ya kwamba sisi tungedhihirishwa baadaye. Nasi tulikuwa pale kalibari pamoja naye, tuliingia kaburini pamoja naye, nasi tulifufuka pamoja naye na kufufuka kwake, na sasa tumepanda kwa roho wake kwenye kiti cha enzi cha neema. Tukiketi pamoja katika ulimwengu wa roho katika Kristo Yesu daima, kwa kuwa kama vile chembe chembe ya maisha ya kawaida ilivyoshushwa ika, ikapata uhai kutoka kwa baba kuingia kwa baba kuingia kwa baba kuingia kwa baba, vivyo hivyo ndivyo uzima wa Kristo ulivyo hai. Hiyo ndiyo sababu ya Mungu kutumia roho ya Eliya mara tano mbalimbali. Ni kitu gani? Ni kupokezana ni kama tu vile uwai wako kawaida na tabia inavyoridhiwa na kuzaliwa kwa asili kwa baba yako, ndivyo alivyo roho wa Mungu aliyechaguliwa tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu. Na wakati neno lote la Mungu katika ukamilifu lilivyokuwa katika mwili wa mwanadamu ulioitwa Yesu Kristo, mle ndani Mungu alinifanya kulipia dhambi zangu katika yeye pale ndipo akanifufua akanifufua pamoja naye katika ufufuo, na sasa tumeketi pamoja naye tukiwa na nguvu na mamlaka juu ya kila pepo. Lo, laiti ungaliamini tu kile Mungu ametoa. Bali kama wewe hujaketi pale, una kitu hicho na iwapo umeketi pale na uamini ama unaogopa kusogea, utaitumia kamwe. Lakini kama umeketi pale utaitumia, kwa maana umechaguliwa kufanya yale unayofanya. Farao ule upande mwingine aliinuliwa awe farao kwa kusudi hili. Biblia ilisema Yuda yu Iskarioti aliinuliwa kuwa mwana wa upotevu. Sasa angalia kweli hizi kuu ambazo tunazikaribia. Sasa tunaona ya kwamba kanisa lilikataa kukubali neno la Mungu liwatawale na likamkubali Baraba badala yake. Sasa kama unataka maandiko juu ya jambo hilo ni Mathayo 27:15 mpaka 23. Hili lilifanya nini? Hili lilifanya kazi mahali gani? Sasa wazie jambo hilo, wakati kanisa la ulimwengu katika maisha yake ya utaratibu wa mtu mwenye haki mtakatifu kama walivyodhani, walikuwa na walikuwa hivyo katika macho ya watu wao, walimsulubisha Yesu na kusema hatutaki mtu huyu atutawale. Naye Yesu alikuwa utimilifu wa neno la Mungu. Yohana wa kwanza moja inaeleza jambo hilo nao walisema hatutaki neno hili la Mungu litutawale. Hata hivyo yeye alikuwa ni neno, bali macho yao yalipofushwa wasijue yeye alikuwa nani, kwa kuwa yeye alikuwa jawabu la moja kwa moja kwa kila unabii uliokuwa utimie ndani yake. Sisi sote tunaamini jambo hilo, kwa sababu tunaangalia nyuma kuona hayo yakitukia lakini kama ulimwengu ungeweza huu, uliopo sasa, wakati huu mwovu wa sasa, ambao ungalikuwa kule nyuma, wakati ule, wao wangefanya jambo lile lile wanalofanya leo, kwa sababu lingali ni neno lile lile kwa ajili ya wakati huu likidhihirishwa. Wao watafanya jambo hilo, hawawezi kufanya jambo lingine. Wao ni wana wa kuwasi wamepewa nguvu za upotovu kuamini uongo na wahukumiwe nao. Angalieni, wakati ulimwengu wa kanisa usingemkubali Yesu, neno lililodhihirishwa la siku ile. Kwa sababu kwa nini? Walikuwa wamelifasiri kwa njia nyingine, lakini walipaswa kujua ya kwamba yeye alikuwa hilo neno, kwa sababu kila kitu ambacho Mungu alisema angekifanya yeye alikifanya, na yaliwaambia Yachunguzeni maandiko ya wakati huu, na kama mimi sitimizi masharti yaliyonenwa, eh, nitayatimiza ni basi msiniamini mimi. Wakasema tunamwamini Musa. Akasema kama mngalimwamini Musa mngaliniamini mimi, kwa maana Musa alinena habari zangu mimi. Na hata hivyo hawakuona jambo hilo. Mungu yule yule wa mbinguni akifa msalabani na akitamka maneno yale yale nabii aliyosema aliyosema yeye angeyasema, na hata hivyo wao hawakuona jambo hilo. Mnaona, wao hawakuwa wa aina yake, hawakuwa neno, hawakuwa neno. Nao hata hivyo walikuwa walikuwa waadili sana, bali hawakuwa neno, kwa maana hilo hilo lingetambua mahali pake kwa ajili ya wakati huo. Angalia jinsi maandiko yanavyojifunganisha vizuri katika kila wakati. Angalia sasa. Na wakati ulimwengu wa kanisa haukutaka neno la Mungu liwatawale wao, walimkubali muuaji Baraba. Hili lilifanya jambo gani? Lilimkuza Shetani, mungu wa wakati huu mwovu, kufikia mahali ambao alipataka daima. Sasa sikilizeni. Kwa kuwa shetani hanenwi kama Mungu wa wakati mwingine wowote wa ila huu. Hakunenwa kama Mungu wa wakati wa Nuhu, hakunenwa kama kama Mungu wa wakati wa Musa, Mungu wa wakati wa Eliya. Lakini wakati huu mwovu, yeye ni lo, msikose jambo hilo. Yeye ni Mungu wa wakati huu mwovu of this evil age. Akiabudiwa na mamilioni na mabilioni ya watu na hawajui jambo hilo let, lakini hebu tuachilie maandiko ya mfunue asubuhi ya leo, na hebu tuone, ndipo mtajua. Hebu maandiko kama vile katika mikutano ya upambanuzi, wakati Roho Mtakatifu anapoingia katikati ya neno lake, naye anamwita mtu huyu na kusema una shughuli ya kuishi na mwanamke huyu mwingine. Kwa nini ukafanya jambo hilo miaka kumi iliyopita, wakati ulipomtorosha mke wa mtu yule yeye? Yeah, anafanya nini? Unamfunua, unamfunua shetani wazi, ambaye amemfunga mtu huyo, ama mwanamke anayeishi na mume wa mwanamke mwingine, ama dhambi ambazo wamefanya, mambo ambayo wamefanya, linafanya nini? Linamfunua. Madaktari wanachukua vyombo na kujaribu kuona kuna nini, hawawezi kufanya hivyo, hatujui. Lakini basi Roho Mtakatifu anakuja na kufunua yeye ni nini na kumfunua wazi. Mnaona, hivyo ndivyo neno la Mungu lilivyo, ni nuru inayowaka gizani. Na wakati unapochukua kelele fulani chumbani, inasikika ya kisiri siri Dude linapiga makelele, wala ujui ni nini. Washa taa upesi, nyanje komba mwiko wao. Wao ni wana wa gizani, na wakati nuru inapomulika wao utoroka. Wow, Walitoka kwetu kwa sababu hawakuwa wetu, Biblia ilisema. Mnaona, wao hawezi kuishi katika nuru ya ulimwengu, kwa kuwa Mungu wa mbinguni ametuma ya nuru yake katika siku hizi za mwisho, ili kwamba aweze kuangazia watoto wake njia, wasije wakatembea gizani na kujikwaa, bali wapate kutembea katika nuru ya kunawiri kwa Yesu Kristo, yeye yule jana, leo na hata milele. Amina. Angalia, shetani haitwi mungu wa wakati mwingine wowote wa bali huu. Tamaa yake ilikuwa ni kuwa kama Mungu tangu mwanzo kabisa. Hebu tusome jambo hilo, tutachukua tu wakati wetu. Hebu turudi nyuma kwenye, mnaona nimeiandika hapa, Isaya kumi na nne. Hebu turudi nyuma hapa kwenye Isaya kumi na nne kwa muda kidogo, tuone yale yani aliyosema Mungu, Mungu aliyofanya shetani. Isaya kumi na nne kumi na mbili na kumi na nne. Angalia jinsi ulivyoanguka kutoka mbinguni, ewe nyota ya alfajiri, mwana wa asubuhi! Jinsi ulivyokatwa kabisa, ewe uliyeuangusha mataifa! Nawe ulisema moyoni mwako, nitapanda mpaka mbinguni, nitakinua kiti changu juu kuliko nyota za Mungu, wana wa Mungu sasa will... na nitaketi pia juu ya mlima wa mkutano katika pande za mwisho za kaskazini. Tamaa ya shetani ilikuwa ni kuabudiwa kama Mungu. Alichukua theluthi mbili, theluthi mbili za nyota za mbinguni, akapanda juu ya nyota hizo na kuwahubiri na kuwadanganya, theluthi mbili. Mnaona jambo hilo? Vema, angalieni, hiyo ndiyo tamaa yake. Na sasa yuko tayari kwa bibi harusi wake aliyechaguliwa, kwa uangalifu akasomeshwa kwa maarifa yake, mnaona anajipodoa, na udanganyifu wa majumba makubwa makubwa, na madhehebu makubwa, na rangi za za maarifa na theolojia na ni mwerevu na mwenye bongo nyingi, na amesoma apate kuudanganya ulimwengu mzima na kuwa Mungu. Hivyo ndivyo amefanya. Yote yanaelekea kwenye utu wa mpinga Kristo ambaye tayari amewekwa taji halifa wa Mungu na bibi harusi wake wa kisayansi anayeyapenda ya ulimwengu, amevalishwa katika fahari ya elimu ya kiakili na ya kidini, amefanywa wa kidini kama yeye na kwa fasiri yake mwenyewe ya neno la Mungu, kama alivyomfanya Hawa na kama alivyofanya mwanawe Kaini. Sasa mlisema ati mwana wa shetani, nionyeshe mahali pamoja katika Biblia ambapo Kaini alipata kuitwa mwana wa Adamu. Biblia ilisema, alikuwa mwana wa yule mwovu, uzao wa nyoka. La kifuniko kimeondolewa. Sasa ndugu, piramidi imefunguliwa kama vile Ufunuo ulivyoonyesha. Angalia yale atakayofanya mawazo yake yeye alifikiri mungu aliishi katika urembo wa kiulimwengu yeye alifanya jambo hilo mbinguni dhambi haikuanza kamwe katika bustani edeni ilianza mbinguni wakati lusifa mwana wa asubuhi alipojiinua katika uzuri na kutaka ufalme unaopendeza zaidi kuliko ule wa eh, mikaeli naye alidhani ya kwamba Mungu aliishi katika uzuri. Basi angalia Kaini. Yeye hakutaka dhabihu ya damu. Yeye alishuka akatoa sadaka ya tunda ama ama mashamba ya uzuri kwenye madhabahu yake. Wa dini sana alifanya kila kitu kile vile vile kabisa alichofanya Abili, akatoa dhabihu akapiga magoti mbele za Mungu katika ibada mtiifu, kwa kila njia, lakini bila ufunuo wa neno nalo neno lilikuwa tangu mwanzo, mpango wa Mungu. Lakini Mungu akafunua kwa ufunuo, jambo lile lile ambalo alithibitisha na kuhakikisha kwamba ilikuwa ni kweli. Si dini, si madha, si madhabahu, si kuwa mfuasi wa kanisa, si kutoa dhabihu, si kuwa mwaminifu, bali kwa ufunuo wa neno la Mungu, Mungu akimfunulia kile ambacho Is... mama yake hakula tofaa alilopewa na nyoka, lakini alifanya uzinzi na utu wa Shetani katika umbo la mnyama, si mnyama atambaye, bali aliye mwerevu sana, mjanja sana kuliko wote waliokondeni sura ya mtu, kitu pekee ambacho mbegu yake ingechanganyikana nacho. Sasa sayansi inajaribu kumpata huyo, wala hawatampata kwa sababu kila mfupa, mfupa mwilini mwake umebadilishwa , lakini Bibilia inatangaza kwamba jambo hilo ni kweli. Angalie yale jamaa huyu atakalofanya sasa. Jamaa huyu ataketi kwenye hekalo la Mungu, hiyo ni kusema kanisa, akijionyesha nafsi yake kana kwamba yeye ndiye Mungu. Sasa kama mnataka kusoma jambo hilo, hiyo ni Watesalonike mbili tatu na nne na Ufunuo kumi na tatu nne kumi na moja na kumi na mbili ambapo walinena manabii wote wawili Yohana na Paulo pia juu ya kile atakachokuwa katika siku za mwisho. Sasa ninyi someni hilo kwa maana nimeliandika hapa, lakini mimi kuokoa wakati. Sasa siku tunayoishi inaitwa katika Biblia siku ya mwanadamu, siku ya mwanadamu. Hii si siku ya Mungu. Mungu si Mungu wa dunia hii. Biblia inasema siye yeye ni Mungu wa mbinguni, bali hii si siku ya Mungu. Hii ni siku ya kujichagulia, aidha uishi kwa ajili ya siku hii kisha ufe, mchague Mungu upate kuishi naye. Mungu ni Neno, nalo Neno ni neno lilodhihirishwa kwa ajili ya wakati huu na siku hii. Angalia, siku ya mwanadamu. Kama ukitaka kuandika jambo hilo, nilikuwa nikitaka kulisoma, lakini Wakorinto wa kwanza tano moja tano wa Korinto wa kwanza nne moja tano, samahani, wa Korinto wa kwanza nne moja na tano. Ilikuwa ni Paulo akinena juu ya kuhukumiwa na mwanadamu katika siku ya mwanadamu. Ile siku, kwa nini unaiita una siku ya mwanadamu? ungesema ni siku ambayo kazi za maarifa ya mwanadamu zinatukuzwa. Angalia ambapo majivuno yote ya wa komunisti, mtu fulani akijaribu kumpeleka binadamu mwezini, Mungu anajaribu kumpeleka mtu fulani mbinguni, unaona. Lakini angalia jinsi wanavyotumia mamilioni na mabilioni na matrilioni ya dola katika jitihada za bure. Watakapofika kule hawatapata kitu. Imekuwaje kwao? Sijali kuhusu mwezi, nataka kupita mwezi upesi sana hata sitauona. Nitaendelea tu kupanda juu zaidi ninataka ni kupita ile on, lile kundi jeupe la nyota, niendeleeni zidi kwenda tu. Naam, na ulimwengu leo unajitolea kwa maarifa ambayo yanatokana na Shetani, nayo siku ya mwanadamu inatukuzwa si na neno la Mungu, bali na maarifa aliyonayo. Sasa wazia hebu hilo likolee, na utakapocheza kanda hii ufikapo mahali hapa, ifunge muda kidogo, uwazie kazi zake zinakuzwa zaidi ya neno la Mungu na kazi zilizodhihirishwa hekima ya shetani aliyompa hawa hapo mwanzo. Sasa sikilizeni, msikose jambo hili. Hekima ya shetani imeinuliwa kwenye kiti cha enzi cha kuabudia katika mwanadamu juu ya neno lililothibitishwa la Mungu la wakati huu. Makanisa yetu yanathibitisha jambo hilo. Kwa nini? zao seminari zao, shule za kusomea ambazo mnasoma zaidi ya neno la Mungu, inavyojua habari zake ndivyo wanavyodhania na kule daktari fulani na mwalimu fulani na profesa fulani wameinua maarifa yao wenyewe yanayodhaniwa kutoka kwa Shetani, kwamba ni kweli juu ya ahadi ya Mungu iliyothibitishwa ikadhihirishwa moja kwa moja mbele zao, naye mwanadamu anaikubali vizuri kabisa. Mnaona mafanikio yake ya kisayansi, akijaribu kuthibitisha neno la Mungu kwamba ni uongo. Huwazie tu jambo hilo, yeye yake hiyo. Ni kusema theolojia ya mwanadamu uwafafanulia watu neno la Mungu na kulifanya lisiwe na nguvu kwa watu tena, kama alivyofanya katika wakati wa kimadhehebu, wakati Yesu alipotokea duniani. Yesu alisema, enyi wanafiki ninyi kwa mapokeo yenu. Hayo ni tafsiri yao. Mmechukua neno la Mungu na kulifanya lisiwe na nguvu kwa watu, na hilo ni jambo lile lile walilofanya leo. Halina nguvu. Angalia wao, hao watu wanamwinua juu ya yote yaitwayo Mungu. Je, Wathesalonike wa Pili haisemi wao wangefanya jambo hilo na mamlaka ya kanisa la kimadhehebu, watu wakiamini hayo madhehebu zaidi kuliko wanavyomwamini Mungu, naye Mungu ni Neno. Wao wataamini kanuni zao za kimadhehebu kuliko Neno, ambao wanamwinua juu ya kila kitwacho Mungu, na kuna Mungu mmoja tu na huyo ni Neno yote yaitwayo Mungu hata yeye kama Mungu huketi katika hekalo la Mungu, akithibitisha ya kwamba yeye ni Mungu, kwa sababu amewafanya watu wa mwabudu Mungu ni Neno, naye anajiinua juu ya kila kiitwacho Mungu na kuna Mungu mmoja tu, na Mungu huyo ni Neno. Mnaona na yote yaitwayo Mungu, ni kwamba Mungu wa wakati huu amejiinua mwenyewe juu ya neno la kweli la Mungu lililothibitishwa. Hiyo ni Yohana Mtakatifu mmoja. Mnaona juu ya yote yaitwayo Mungu hata yeye kama Mungu huketi katika hekalu ya Mungu akiwa na mamlaka Angalia, na yeye anasifiwa kwa jambo hilo lo, wajalie watu Mungu waone udanganyifu huo. Yeye is... anasifiwa kwa jambo hilo na kuaminiwa kwa uchaji na watu wa wakati huu mwovu sasa. Mnaona Mungu na watumishi wake wa wakati huu mwovu sasa. Hebu tuangalie likidhihirishwa yeye ye, anasema anatengeneza ulimwengu mzuri zaidi kuishi humo kwa maarifa yake mbali na neno la Mungu lisiloshindwa. Lakini kwa ku, kukusanyika kwake katika madhehebu na kanuni za imani na akili na kisayansi na kadhalika, yeye anatengeneza ulimwengu bora zaidi wa kuishi mwanadamu akipuuza hadi ya Mungu ya kwamba wakati tu ambapo ulimwengu uta faa kwa kuishi ni katika ule utawala wa miaka elfu. Mwajua wa maoni yangu, yeye ametengeneza ulimwengu bora zaidi kwa kufanyia dhambi badala ya wakuishi humo. Angalia, yeye alifanya jambo hilo, alihalalisha dhambi, alihalalisha kunywa whisky, kuvuta sigara, na katika makanisa alihalalisha ya kwamba mwanamke angeweza kuwa mfuasi wa kanisa akiwa na nywele fupi sasa ebu tulieni kwa muda kidogo. Yeye yeah, anaweza kuvaa suruali fupi, kujipaka vipodozi na bado awe ni mfuasi wa kundi lake la dini, jambo ambalo ni kinyume kabisa na neno la Mungu. Yeye yeah, yeah, anasema ni sawa. Mnaona maarifa yake. Hilo lina uhusiano gani na mwanamke? Ni kama tu kule kula tunda lililokatazwa ama kutokula tunda lililokatazwa, hivyo ndivyo ilivyo. Mungu alimwambia asifanye hivyo, bali yeye yeah, anafanya hivyo na ye anamwamini na anampenda kwa ajili ya jambo hilo. Yeye anamchukia Mungu, matendo yake mwenyewe yanathibitisha ya kwamba anamchukia. Yeye anasema anampenda, bali anampenda Shetani. She anamwabudu mungu wa mtindo, mungu wa dunia, mungu mke, God wa Hollywood anampenda lakini, she analichukia neno la kweli la mungu ambaye ndiye Mungu wa kweli aliyepo, alilialalisha makanisani, hakuna madhara. Wanawake wetu wanaweza kufanya jambo hili lile ama lingine, lakini katika uwepo wa Mungu aliye hai hata haruhusiwi kuja isipokuwa anatubu. Anaona yeye ni Mungu wa ulimwengu wa urembo, ndivyo alivyo anataka kuonekana mrembo, naye ni Mungu wa urembo tangu mwanzo. Anaweza na amefaulu kwa maarifa yake katika sayansi na vitu mbalimbali mbali, kutengeneza urembo kwa nini yake, wakati huu wa mitindo, wakati huu wa kisasa, hasa mwovu umefanywa mrembo. Angalia, ni jambo muhimu kuangalia hapo mwanzo, seti na watoto wake hawakupitia njia ya kisayansi. Sasa tutazungumza juu ya sayansi kwa dakika chache. Kama nikisema jambo hili, si kutoa udhuru kwa ajili ya ujinga wangu, lakini kundi la wapumbavu, kitu chochote kitakachokana neno la Mungu, mnaona hakika inastahili kuangaliwa. Angalia jambo hilo, watoto wa Sethi hawakuiendea njia ya kisayansi. Wao walikuwa wachungaji wenyenyekevu wa kulima na kadhalika, lakini wana wa Kaini waliendea. Kwa nini? Walitiwa upako na baba yao Ibilisi. Kaini alitiwa upako na babaye Ibilisi, na hawa walitiwa upako na hiyo, mbegu ikipokezanwa Angalia mbegu ya Mungu ikija katika kila wakati na uangalia mahali inapoelekea leo. Wakristo, Wakristo halisi hawashughuliki sana na utafiti wa sayansi na kadhalika. La, hebu kidogo tutaingilia jambo hilo. Lakini Wakaini walifanya hivyo kufuatana na tabia ya baba yao Ibilisi, aliyejaa maarifa ya kiilimwengu, urembo na sayansi na kadhalika. Watoto wa Kaini walikuwa wa kisayansi, walikuwa na elimu, walikuwa wachezaji wa muziki, vifaa vya muziki, Elvis Presley wa kisasa, baadhi ya upuuzi kama huo ambao halmashauri ya shule inaruhusu utendeke hapa kwenye kichochoro hiki cha kila Jumamosi usiku, wajenzi wa mji wakiwapodoa wanawake kwa ajili ya tamaa za kibinafsi kama vile Ibilisi anavyowapa wanawake vipodozi na kukata nywele zao na kuwavalisha kaptura na mambo kama hayo, wao ni kwa ajili ya tamaa zake chafu. Hilo ni kali sana, lakini sijui njia nyingine yoyote ya kulisema. Sasa tunajua injili ya Shetani ni injili ya sayansi na ufanisi. Yeye aliubiri huko Edeni, si Mungu. Shetani alihubiri sayansi ya ufanisi. Sayansi na ufanisi ndiyo injili ya shetani. Angalia mahali ambapo ametuelekeza leo, nayo mnaona. Angalia, yeye alihubiri huko Edeni kwa nani? Kwa bibi harusi wa Adamu, naye akashawishika vizuri sana. Alimdanganya mpaka kahoji moja ya maneno ya Mungu. Hebu tuone jambo lile, huenda yeye alilisema Hapana budi, alisema si jambo la kisayansi kufa katika kanisa hili takatifu, ama utafundishwa na kuelimishwa kutokuamini kitu cha kijinga hivi kama mauti. Si jali kama neno la Mungu lilisema jambo hilo, ni la kijinga. Loo, mwangalie leo. Mungu ni Mungu mwema, huko katika kanisa lako takatifu, mbona uwezi kufa? lakini Mungu alisema ungekufa, na hilo la tosha. Unamwona leo, lo, kuwa tu mfuasi wa kanisa, si yale ufanyayo, ama hili lile ama linginelo. Njoo tu kanisani na uwe mshiriki mzuri. Kukata nywele zako, huo ni upuzi, na kuva kaptura, kujipodoa na kwenda kwenye madasi na pombe kidogo mara moja moja, haita kudhuru mradi tu huizoelei kwa kweli laiti ninyi watoto mngaliinywa ili kwamba wajue kama wangeipenda ama wasingeipenda. Huyo hapo Mungu wa wakati huu, wakati huu mwovu. Mungu ni Mungu mzuri, nimesikia jambo hilo sana, hata linanichefua. Mungu ni Mungu wa haki pia. Yeye si babu mkongwe aliyepungukiwa na akili na nguvu, ambaye anaweza kusukuma sukumwa na wajukuu wake hawana dhambi yoyote. Yeye ni Mungu mwenye haki na utakatifu. Alithibitisha jambo hilo katika bustani ya Edeni kwa watoto wake wa kwanza. Ukivuka mstari huo wa wa moja ya maneno yake umekufa, ni jambo lile lile leo. Angalia pia, yeye alimhubiri Hawa injili ya namna hiyo ya kisayansi, ya, ya jamii, ya kielimu na maendeleo, naye bibi harusi wa Adamu akaiamini. Am naye amefanikiwa katika kumjaza anayejiita bibi harusi wa Kristo, kanisa la Adamu wa pili kwa hoja zile zile. Hiyo ni kweli. Lo, sisi si kwa Mungu. Mungu ni mzuri sana, hawezi kufanya jambo hilo, mbona mradi tu unahudhuria kanisa. Kama unaamini ibilisi anaamini, sikujifanya anaamini, bali anaamini. Ni kweli, hajaokoka kama unaamini Yeye yeah, anamwambia bibi harusi wa pili ama bibi harusi wa Adamu wa pili vile vile alivyomwambia yule wa kwanza, kitu kama nam kuponye kiungu. Hakuna kitu kama hicho, tunaweza kuthibitisha jambo hilo. Hakuna kisa kilichowahi kuthibitishwa na ubatizo huu katika jina la Yesu. Sasa hivi utambuya kwamba mimi ndimi mamlaka ya kanisa. Yeye yeah, anasema tumemaliza jambo hilo huko ni kea Rumi, wakati zile roho tatu chafu zilipotoka kwenye yule joka, manabii wa uongo na kadhalika. Tunaamini kuna utatu wa miungu? Lo jamani, huo ni upagani kwelikweli. Usimkaribie Mungu kama ukiwa na kitu kama hicho, kujaribu kusimama katika uwepo wake. Lo, hailete tofauti yoyote kama umebatizwa katika vyeo vya Baba, Mwana, Roho Mtakatifu? Inaleta tofauti gani? Ilileta tofauti kubwa sana hata Paulo akaamuru kundi la Wabaptisti ya kwamba wanapaswa kubatizwa tena katika jina la Yesu Kristo kabla Roho Mtakatifu hajawajilia, na pia ilimfanya yule mtume kulia kwa sauti kuu na kusema, kama malaika akitoka mbinguni na kuhubiri jambo lingine lolote na alaniwe. Hakika inaleta tofauti. Lo jamani, hakuna kitu kama ubatizo wa Roho Mtakatifu siku hizi, huo ulikuwa tu kwa ajili ya mitume, Umepita na kitu kama manabii, hata kijulikani. Ati miujiza hiyo, si ya kisayansi. Malaki nne, hiyo ilikuwa kwa ajili ya wakati mwingine. Yohana 14:12, lo no, Yesu kweli hakumaanisha jambo hilo. Luka 17:30, lo no, hiyo ilikuwa tu ni ya hadithi ya uongo. Mnaona i li, limefasiriwa vibaya, halikuwa katika ile fasiri ya asili upuuzi kama huo ambapo Mungu Mwenyezi anashuka chini kati yetu na kuthibitisha jambo hilo. Wakati anaposema ya kwamba Yesu Kristo ni yule jana leo na hata milele, yeye huthibitisha jambo hilo kwamba ni kweli. Nani ni nani anayekanusha jambo hilo? Mungu ufasiri neno lake mwenyewe. Alisema angefanya jambo hili katika siku za mwisho, utakuwa nuru wakati wa jioni na, na kuna nuru kwa ajili ya kudhihirishwa kwa Mwana wa Mungu. Jua lile linachomoza lile mashariki ndilo jua lile, lile, lile lila, lila, linatua magharibi. Na alisema lisema, kutakweko na siku ambayo haingeitwa mchana wala usiku, ni siku yenye utusitusi yenye mawingu kama juu ya jua, lakini akasema yapata wakati wa jioni, nuru itakuja tena. Mwana yule yule ndiye Alfa na Omega. Jua lile lile lilochomoza mashariki lilibashiriwa kuchomoza magharibi tena katika siku za mwisho kabla tu ya siku kuisha. Sijui jinsi wanavyofasiri jambo hilo. Mungu ufasiri neno lake mwenyewe, yeye ulithibitisha hilo. Huu ndio wakati wa jioni ni uzuni, lakini yeye kweli alishawishika katika jambo hilo. Tena bibi harusi wa Kristo alishawishika na kuchukua maarifa ya kiakili ya, ya muhubiri fulani wa seminari badala ya kuliamini neno la Mungu lililo li, li, li, safi na lililothibitishwa sasa. Wahudumu walio huko nje nchini popote, mlipo huenda msikubaliane na jambo hili. Mimi siwaudhi, ninajari mimi ninazungumza na kundi langu mwenyewe. Ninajaribu tu, kama mnataka kuketi ndani, hakika ningefurahia ninyi mkilisikiliza jambo hilo, na ndipo mlisikilize. Mnaona, bali ninawaambia tu yale ambayo, yale ambayo wameona na kuwaonyesha jambo hilo, Mungu akilithibitisha kwamba ni kweli. Mnaona, hii ndiyo ile saa alihitaji mtu yeyote kulifasiri. Maarifa yako ya kilimwengu hayana chochote. Huenda ukawa na baddad ama yoyote ile, haimaanishi hata jambo moja. Mungu hufasiri neno lake mwenyewe. Yeye aliahidi jambo hilo, na ndilo hili hapa, lakini kwa maarifa ya seminari maubiri ya kimadhehebu yameifanya dunia yote imstajabie mnyama ambaye jeraha lake la mauti lilipona kutoka upagani upa, upa kuingia ki no ya kipapa. Mnaona mahali linakuelekea. Yeye anaamini jambo hilo, anaamini maarifa anayomwambia ni kwamba sasa. Angalieni ni kwamba bibi harusi wote wawili walioposwa waliamini maarifa ya shetani dhidi ya neno la Mungu bibi harusi wa Adamu aliamini maarifa ya shetani dhidi ya neno la Mungu. Naye bibi harusi wa Kristo ameamini maarifa ya shetani katika wakati huu mwovu wa kiakili dhidi ya neno la Mungu. Piangalia hawa katika hali ya kawaida, aliliamini jambo hilo na kutumbukiza jamii yote ya kibinadamu mautini. Bibi harusi wa kawaida Adamu, mtu wa kawaida wa dunia, bibi harusi wake, kabla hajashiriki naye kuwa mkewe, alitumbukiza jamii yote ya kibinadamu mautini. Kama ni la kisayansi ama sivyo, tunakufa vile vile, maana Mungu alisema tungekufa. Au uko kwenye Edeni takatifu ama kanisa takatifu ama madhehebu matakatifu ma ama lingekuwa chochote kile, utakufa siku utakayokosa kuamini neno la Mungu kuwa ni kweli wakati limethibitishwa na kuhakikishwa kwako. Hiyo ndiyo siku unapojitenga mwenyewe na Mungu. Si sentensi nzima tu, neno moja. Kila atakayeongeza neno moja ama kutoa ho moja, hiyo ndiyo siku utakayokufa. Angalia, bibi harusi wa Adamu alisababisha mauti ya kawaida kwa jamii yake, jamii ya binadamu. Naye bibi harusi wa Adamu wa pili, bibi harusi aliyeposwa kwa Kristo ametumbukiza kanisa lote kwenye mauti ya kimadhehebu, kuchukua alama ya mnyama kwa madhehebu makubwa ya kisayansi na kiakili. Sisi ni Wabaptisti, sisi ni Wapresbiteri, sisi ni Wapentekoste na kadhalika, tuna hiki, tuna mali nyingi zaidi, sisi tunajulikana na serikali, tuko kila mahali ulimwenguni, na mambo yote kama hayo, na walio bora sana kuliko wote, na meya wa jiji na kadhalika, na kuja kwetu, hata rais huja kushiriki misa pamoja nasi, na tunakuja kwenye hili lile ama lingine. Ulimwengu mzima umetumbukizwa katika mauti ya kiroho na ya kimadhehebu, kanisa lote limekufa. Unasema, unachanganya mambo mengi sana. Yesu alisema, kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu ambapo watu wanane waliokolewa, ndivyo itakavyokuwa atakapokuja mwana wa, ataka wa Adamu katika siku za Lutu ambapo watatu walitolewa Sodoma kwenye siku hiyo. Sasa tayari kuna kundi limetoka, kumbukeni. Lakini kama ilivyokuwa wakati huo, wakati mwana wa Adamu atakapodhihirishwa, angalia ni siku ya namna gani! Angalia mahali tunapoishi sasa. Ameufanya ulimwengu mzima kukubali uongozi wa kisayansi wa mipango ya elimu ambayo shetani amempa chini ya jina la kanisa, uongozi wa miradi ya kielimu na ya kisayansi. Mimi ninawaonyesha Mungu wa ulimwengu huu, wakati yeye kama hawa alipokuwa na kujazwa kabisa kwa neno la Mungu mkononi mwake yeye yeah, angaliweza kuchukua neno la Mungu, lakini yeye alifanya nini kwa jambo hilo? Badala ya kungojea upatizo wa roho Mtakatifu aliyeacha sayansi imithibitishia kwamba roho Mtakatifu alikuwa kwa ajili ya wanafunzi tu, badala ya kuendeleza kuponya kiungu, wakati sasa anapaswa kuwa akiwafufua wafu na kutenda miujiza mikubwa, amemwacha Shetani chini ya uongozi wake na wa mtu wa dini achukue neno la Mungu na kujaribu kusema ya kwamba hilo lilikuwa kwa ajili ya wakati mwingine naye ameamini jambo hilo, wakati Bibilia ilisema mambo ni yatendayo mimi ninyi, nanyi mtayafanya. Yesu alisema jambo hilo, enendeni ulimwenguni mote mkaihubiri injili kwa kila kiumbe. Sisi tungali tu viumbe. Ishara hizi zitafuatana na kila mmoja wa hao waaminio. Yeye anakaa na kila sehemu yake, anakaa na mambo yote ya miujiza, na aliyabadilishana na wazo la kiakili la Bibilia ambapo makasisi na Baba Mtakatifu na anavyojiita, ambapo askofu, maaskofu, maaskofu wakuu, ambapo wazee wa jimbo, viongozi wakuu na kadhalika, wameweka fasiri yao wenyewe kwake, naye Mungu amewaacha waketi pale, wamekufa kama usiku wa manane na jambo pekee lilobaki katika siku za mwisho ni maskini kundi la Wapentekoste wenye vifaa vya muziki wanazocheza kwa fujo, wakikimbia huku na huko sakafuni, wakinena kwa lugha na kupaza sauti, wenye mfano wa uungu, bali wakikana neno lake. Waambie ubatizo katika jina la Yesu Kristo, watakuchaka waziwazi wazi. Lakini hapo Mungu anaenda moja kwa moja, akilifanya kuwa vile vile, akithibitisha neno lake kwamba ni kweli. Angalia ule mti ambao shetani alimfanya hawa aule, ulikuwa mti wa mema na mabaya, ulikuwa ni mti uliochanganyikana. Sasa angalia siku tunayoishi, wakati yeye anaita bibi harusi, yeye ana kanisa ambalo linadai kwamba linatenda mema wakati linatenda maovu wakulikana neno mti uliochanganyikana. Loo, mnasema wao wao, wao wana mashirika makubwa. wao wao wao, wao, wanasaidia jambo hili na msalaba mwekundu unakubaliana na jambo hilo na mashule yote wao, angalieni hapa Lo, lakini kana tu neno moja hivyo, ndivyo tu unavyopaswa kufanya, upata kufa hata jambo liwe ni la kiakili namna gani, ni zuri namna gani. Yesu alisema chachu kidogo ulichachusha donge zima, doa moja la chachu uharibu donge zima neno moja la Mungu likiwekwa mahali pasipo uharibu picha yote. Vipi mkono wangu ukiwa mahali mguu wangu unapopaswa kuwa? Mnaona? Vipi kama sikio langu lingalikuwa li hapa chini ambapo mkono wangu unapaswa kuwa? Chachu kidogo uchatua donge don zima. Unasema unajua, jambo hilo ni kweli. Mungu ulithibitisha kuwa ni kweli, yeye ulithibitisha, yeye alisema jambo hilo hapa katika neno, alafu analithibitisha. Hivyo ndivyo tunavyojua ni kweli ama si kweli. Kukana neno moja tu ndilo linalohitajika upate kufa, kulisababisha matokeo yale yale katika wakati huu mwovu, mauti ya rohoni, kama kulivyoleta mauti ya kimwili kwa jamii yote ya binadamu. Angalia jinsi shetani alivyokifanya wakati huo wa kisayansi kule nyuma cha Nuhu kutegemea akili zao wenyewe. <tipi> Biblia inatuambia katika Zaburi tusitegemee akili zetu wenyewe, na neno la kila mtu na liwe uongo na la Mungu liwe kweli. Lakini shetani kwa maarifa yake tangu mwanzo kwenye bustani ya Edeni aliwafanya watu kutegemea akili zao wenyewe na mwajua kwa viwanda vyake vikubwa vya Max Factor alivyokuwa navyo kule nyuma, aliwafanya wanawake kuwa warembo sana, hata ikamsababisha mwana wa binadamu, wana wa Mungu hasa, kuanguka dhambini na kuwaoa yeye. Wanawake walikuwa warembo sana, wenye sura nzuri sana. Sasa mchukue mwanamke wa kawaida mitaani leo. Wengi wenu wamesoma hadithi hiyo, hamjapata kusikia maana ni ya zamani ni wangapi walipata kusikia habari zake? Hakika yeye yeah, alidhaniwa kuwa mwanamke aliye mrembo kuliko wote duniani. Mbona akuna mtoto wa shule anayeenda shuleni leo, ila aliye mrembo mara mbili yeye yeah, alivyokuwa. Ni kwa nini urembo wa wanawake utatukia katika siku za mwisho? Wao wamekata nywele zao, wanavalisha, wanawavalisha nguo ndogo za wasichana wadogo, wanavaa kaptura na bikini na sijui mnazihitaji wanazivaa wanajipodoa na rangi ya midomo na mambo haya yote ya kila namna, kuwafanya kitu wasicho. Mnaona, bali kwa maarifa ya kisayansi wameweza kufanikiwa kufanya jambo hili. Je, mnajua kuna fedha nyingi zinazotumiwa kwa vipodozi vya wanawake kuliko ilivyo matumizi katika Marekani, mara mbili ama tatu zaidi katika chakula tunachokula? Thibitisha jambo hilo, hiyo ni kweli kwa ajili ya vipodozi. Angalia, wana wa Mungu waliwaona binti za wanadamu, si binti za Mungu, binti za wanadamu, ya kwamba walikuwa wazuri, na ikawafanya wana wa Mungu kuanguka katika upotovu huu, na wakawachukua wanawake wa aina hiyo na kuwaoa, na jambo hilo likasababisha wakati wa ukahaba kama tu ilivyo siku hizi, kama ilivyokuwa Sodoma, kama ilivyobashiriwa itakuwa siku hizi, hiyo wakati wanaume na wanawake wa siku hizi wanabadilishana wake. Kama hawamtaki mke huyu wao, wao wanaenda huko Reno re, Nevada na kuoa na ama kupatia talaka huyo na kuoa tena katika dakika kumi na tano. No, nao wanawake ni warembo sana, hata karibu ni vigumu kujizuia kwao. Na ni kitu gani ibilisi? Mnamwona shetani akiwa angali katika urembo? Angalieni, angalieni, wao hawakusamehewa hiyo dhambi wakati huo mrembo wa kisayansi, ndio wakati ule ule mwovu ambao Mungu aliuangamiza akauondoa juu ya uso wa dunia. Wakati huo wa mrembo wa kisayansi, Yesu alisema itakuwa hivyo tena kabla tu ya kuja kwa mwana wa Adamu. Ni kweli? Angalia, Yesu alisema kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu, ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake mwana wa Adamu, wakati hao wote walipojaribu kuoa. Sasa angalia, wana wa Mungu waliwaoa binti wa rembo wa wanadamu, wala Mungu kamwe hakuwasamehe jambo hilo. Ni kama tu vilevile vile mafundisho ya Balaamu kwamba yeye alisababisha hawa wanawake warembo, wenye akili na wakisayansi wa Moabu, uh, ku wakiwa na macho yao matamanifu, rangi zake na poda manukato yake mazuri, kuwavutia wana wa Mungu dhidi ya wanawake wao wenyewe waliofanya kazi na waliokuwa na sugu mikononi mwao wasiojipodoa wakawavutia na hebu tuoane, kwa maana sisi ni wa jamaa moja. Huo ulikuwa ni uongo, ulikuwa ni uwongo na kazi nzuri ya Ibilisi kuwafanya wana wa Mungu kuoa binti za wanadamu. Ulikuwa ni uongo wa Ibilisi kwa Balaamu, yule nabii wa uwongo kujaribu kutabiri dhidi ya Musa, aliyejaribu kushikilia jamii hiyo pamoja kusema, vema, sisi tunaamini Mungu yule yuleyule, tunatoa dhabihu ile ile, tuna dhabihu zile zile, tunafanya kila kitu namna ile ile. Watafanana sana, hata ingewapoteza walio wateule, kama yamkini. Naona, tokeni kwake, enyi watu, hamna uhusiano wowote naye. angalia Haikuelekea kwamba Mungu angefasiri neno lake kwa wakati mwovu wa Kaini. La, Mungu angeweza kuwafasiria neno lake. Angalia nafasi tupu kwenye Kaini. Mungu yale maarifa ya kufanya ulimwengu uwe wa kupendeza sana na wa kisayansi na wenye dhambi, ilimbidi yeye kuangamiza. So hivi Mungu angefanya jambo hilo, kufanya ulimwengu wa kupendeza sana? Angalia hapa, Mungu akiwafanya binti zake warembo sana, na angewavalisha kizinivu sana, hata wana, wanawe wange wangewatamani na kufanya uzinzi. Ati mini ati Mungu afanye jambo kama hilo? Kundi hili uchi lilovua nguo la walaodikia wakimwabudu mungu wa ulimwengu huu kupitia elimu yao ya maadili na elimu na werevu na urembo. Tokeni kwake. Biblia inasema msishiriki dhambi zake wala msipokee mapigo yake. Mungu atanyesha mvua ya mawe kutoka mbinguni siku moja ukubwa wa ratili mia kila moja, na atamwangamiza yeye kwa kumpiga yeye na mawe kama neno lake daima lilivyosema. Yeye alifanya well, sheria zake vema. Kama Mungu alifanya jambo kama hilo, akawafunulia watu kama au neno lake, angekuwa angekuwa anavunja kusudi lake mwenyewe. Mungu si mjinga, yeye ni chemichemi chemi ya hekima yote. Kwa hiyo unaona mahali upuuzi huo ulikotoka, ulitoka kwa shetani na ungali ni wa shetani, na kanisa limeamini jambo hilo. Sasa mnaona enyi wanawake, ni, ninajaribu niwezavyo kuwaonyesha neno la Mungu. Biblia ilisema mwanamke akikata nywele zake yuaibisha kichwa chake ambacho ni mume wake, na mume wake ndiye kichwa pamoja na Mungu. Kwa hiyo yeye anamwaibisha Mungu pamoja na mumewe. Sasa jambo hili linaonyesha kichwa cha utaratibu huu wa kanisa la ulimwengu ni nani. Hilo linaonyesha kichwa chake ni nani? Ni Shetani katika mfano wa mtu maalumu, mtu wa maarifa, maarifa maalumu. Yeye yeah, yeah, anajua zaidi yao wengine wote, haidhuru neno linasema nini, yeye yeye ana fasiri yake mwenyewe ya hilo. Mnaona fasiri kwa wakati huu mwovu, angalia mipango yake kujenga kanisa maalumu la kimadhehebu, Baraza la Makanisa Ulimwenguni. Mnaona madhehebu maalumu, ili kwamba ulimwengu wote umwabudu yule mnyama chini ya jina la muungano wa Ukristo. Je, mngetaka kusoma jambo hilo katika Bibilia? Ufunuo kumi na tatu sita na nane. Ni mnara wa kisasa wa Babeli. Hivi hamkumbuki jinsi ambavyo Nimrodi yule mnafiki alivyojenga huu mnara mkubwa na kuifanya miji mingine yote midogo kumpa ushuru. Babo babeli ni kitu kile kile, huo ubadilisha tu majina yake na jinsi unavyojitokeza huo. Ni Rumi, sasa ni Babeli, na ulimwengu mzima umeletwa Babeli, na umeletwa na baraza la makanisa ulimwenguni, ambalo litamfanya kila mtu alisujudu. Nawe umechukua alama ya mnyama bila kujua ulichokuwa unafanya, kwa sababu bali wale walioteuliwa watalisikia neno na kutoka kwake. Jinsi madhehebu yalivyo kinyume cha neno la Mungu, yeye kamwe hajakuwa na moja, hajajishughulisha na moja kamwe na kamwe, hajashughulika na moja. Ninataka wanahistoria wanionyeshe mahali popote ambapo nabii aliyepata kutokana na kanisa, nionyeshe mahali ambapo Mungu aliwahi kubariki kanisa ambalo lilikuwa baada ya kufanyika madhehebu liliwekwa kwenye rafu na likafa, likiwa ni na hekima ya akili kutoka kwa Ibilisi kwa viongozi wao, na limekataa neno la Mungu lilipokuwa linakuwa kufikia kiwango kikamilifu cha Kristo. Sasa limefikia kileleni. Ni tofauti jinsi gani! Jitengeni na huyo hawa asiyeamini, enyi wana wa nuru ya jioni. Shetani Mungu wa wakati huu kwa maarifa yake akiwafanya watu kula kutoka, kutoka kwenye mti wake uliochanganyikana wa mema na mabaya. Angalieni shetani, kwa maarifa yake akiwafanya watu wa wakati huu mwovu kula kutoka kwenye mti wake wa mema na mabaya. Yeye anasema ya kwamba anajenga ustaarabu mkuu zaidi wa kikristo kwa maarifa yake ya mema na mabaya, ustaarabu mkuu zaidi ya wa kikristo lakini maskini bikira wa Kristo neno kundi bibi harusi hajali maarifa ya shetani, yeye uninii huyo, hujitenga naye nininii. Sasa ewe tuzungumze juu yake kwa muda kidogo, yeye umgojea Bwana wake na, na fungate yake ule utawala wa miaka elfu kweli, pamoja na Bwana harusi neno, kwa kuwa yeye ni bibi harusi neno. Maarifa na ustaarabu na Ukristo wa kweli havina uhusiano ustaarabu na Ukristo wa kweli havina uhusiano kamwe. Ustaarabu ni kwa maarifa, sote tunajua jambo hilo. Na maarifa yanatoka Edeni. Alithibitisha jambo hilo kwa yale aliyohubiri Edeni. Na maarifa husababisha mauti, hiyo ni kweli. Ni kitu gani kilichosababisha mauti katika bustani ya Edeni? Maarifa. Lakini hayawezi kuwa ni ya Mungu, kwa hiyo ni ya ibilisi Je, hilo si lilikuwa zuri? Maarifa, sayansi, elimu, ndicho kipingamizi kikubwa sana alichopata kuwa nacho Mungu. Ni ya ibilisi. Sasa nitapata barua kwa ajili ya jambo hilo, ninajua, ninazingojea Angalia utamaduni ulikotufikisha sasa, naona, angalia ni yale umefanya, tuko wapi? Tumegemea vitu hivyo kupitia akili yetu wenyewe kwa sayansi. Nasema na Mungu, je, unafikiria ya ajui Lo la, kind of Mungu ataanzisha aina yake mwenyewe ya ustaarabu duniani wakati atakapochukua mamlaka. Huu ni ulimwengu wa Shetani, yaani mungu wa sasa wa, wa ulimwengu wake wa maarifa ya kisayansi, lakini Mungu ataanzisha aina yake mwenyewe ya ustaarabu. Hautakuwa ustaarabu kama huu, kumbukeni tu jambo hilo. Hautakuwa aina ya ustaarabu kama tulio nao leo. La, la, utakuwa ni wa kulingana na neno lake na kusudi lake kwa kuwa Mungu wa wakati huu mwovu wa sasa atangamizwa na ufalme wake pamoja naye. Wakati huu wa kisasa unaopenda maarifa haungeweza kuwa na kiongozi bora kuliko yule uliye naye, Shetani mpotoshaji wa neno la Mungu, kama alivyoanza katika bustani ya Edeni, lakini ni mtu wa dini anayetegemea akili yake mwenyewe, kama nilivyosema hapo awali, mi, mi, Mithali tatu tano ya kwamba hatupaswe kutegemea akili zetu wenyewe. They hawana budi kuwa na Mungu kwa maana wao ni wanadamu. Hata hivyo, yeye uwatengenezea watengenezea kile wanachotaka, kama ilivyokuwa binadamu daima. Binadamu wote tulipokuja hapa, tuliwakuta wakuta Wahindi pia wakiabudu sanamu na jua na kila kitu, kama mwanadamu hawana budi kuwa na Mungu. Kwa hiyo wakati huu mkuu wa bongo hauna budi kuwa na Mungu. Kwa hiyo umekuwa Mungu wa dunia hii, amekuwa maarifa, madhehebu, sayansi, wenye mfano wa utaua bali wakikaa na nguvu zake, angalia mungu wao uwafanyia kile tu wanachotaka wao. Wanatamaya mwili na huo ndio anaowapa. Wanataka kuvaa bikini, waache wazivae. Kama wanataka kufanya jambo hili ama lile, waache walifanye, halina madhara. Wao wanaenda kanisani, mama yao alikuwa me Methodist, Baptist, Pentecostal, Presbyterian. waache tu huyo ni mungu wa wakati huu, mwerevu, mwenye hekima, wa kisayansi. Hilo alihitaji imani, si lazima kuthibitisha chochote, tayari limethibitishwa na maarifa yao. Vema, sisi ndilo kanisa kubwa sana lililopo mjini, maarifa yao. Mchungaji wetu ana dd phd. Naona hawahitaji imani yoyote, wanategemea maarifa anawaacha waishi namna yoyote mradi tu wanakuja kumwabudu kwa madhehebu yao na kanuni za imani. Kuna jicho kubwa jeusi pale, lakini liangalie. Wanalicheka neno la Mungu, wakisema mambo yaliyo kinyume na neno na kujaribu kwa maarifa yao kuthibitisha kisayansi ya kwamba neno si kweli. Lo, tunaishi katika wakati wa namna gani? Mnaona Mungu wa wakati huu. Angalieni, lakini Mungu anangoja mpaka uovu wa hawa wa Amori wa kisasa ujazwe. Msijali, yeye ya atakuwa amemtayarisha Musa wake. Wakati huo kutakuwa kwenda kutoka siku moja kuelekea kwenye nchi ya ahadi. Musa atatokea, atakayewaita watoke, atakayeirudisha imani ya watoto iwewarudie baba zao. Itakuja moja siku hizi, haikunini mnasema vema. Angalia jinsi tunavyofanikiwa. Hakika uovu wa Wamori au hujatimia bado, utakuja moja siku hizi. Waache wajiangamize wenyewe, ustaarabu maarifa hupotosha neno la Mungu wapata kuuridhisha ladha yao wenyewe. Kila madhehebu hufanye jambo lile lile. Shetani basi anahubiri injili yake mwenyewe ya maarifa katika kanisa lake mwenyewe. Kuna tabaka mbili tu za watu zilizonenwa katika Agano Jipya, wana wa Mungu na wana wa Ibilisi. Mlijua jambo hilo? Nataka kuandika andiko lake, Yohana wa kwanza tatu kumi. Kama mkitaka maandiko nina Lisoma papa hapa nimeliandika right. Vema. Vema, kama Waefeso mbili, mbili wao wanaitwa wana wa kuasi, kama hawa walivyokuwa waasi wa neno la Mungu. Wana wa kutii na kuasi hawana uhusiano. Basi bibi harusi wa Kristo anawezaje kuhusika na madhehebu wakati mmoja hatii na mwingine anatii, moja anawezaje kuwa neno na hilo lingine neno li, lililopotoshwa? Kahaba na mwanamke safi wanawezaje kutembea pamoja katika mapatano? Hawawezi kufanya jambo hilo, hawana ushirika wowote wa tokeni kati yao. Ni, ni jambo la Ibilisi, ni alama ya mnyama, yanaelekea moja kwa moja kwake. Sasa madhehebu yote, si jali ni ya nani Mungu anachukua si madhehebu, watu kwa ajili ya jina lake. Madhehebu hayatapokea kweli hizi. Itachukua mtu binafsi ambaye anaweza kumwona Mungu, kuangalia neno lake na kuliamini na asiwe mfuasi wa madhehebu yoyote, bali amwishie Mungu, si kwa ajili ya madhehebu yake hekima ya kiakili aliyofundisha askofu fulani ama kitu fulani kilichofundisha hilo, hiyo ni kweli. Wana wa kuasi na wana wa kutia, wana uhusiano wao wote. Mmoja wa ni wa siku ya nuru, mwingine wa usiku na giza, wakati huu mwovu, wakati mwovu wa giza, vilabu vya usiku, madanse. Hata hivyo ni mshirika wa kanisa, ni sawa ni sawa kwa Mungu wao. Hawana hukumu yoyote juu ya jambo hilo, hakuna kinachowasumbua mbona. haini hukumu kukata nywele zangu, mwanamke fulani alisema, hai halinisumbui dhamira yangu. Yeye hana dhamira zaidi ya vile nyoka asivyokuwa na kiweo. Hiyo ni kweli, bila shaka hana, hajui dhamira ni nini, imekaushwa sana hata ajui ni nini hiyo ni kweli wakikanyaga, kila mahali juu ya neno la Mungu, wakisema, mbona huyo ni mzee mjinga, usiende kule. Wao ni kundi tu la makelele na kupiga mayowe. Hata hivyo, hawajui zaidi kuhusu Mungu kuliko Motentoti asivyojua hadithi za Kimisri. Hiyo ni kweli, ni kweli, wenye mfano wa utauwa, lakini wakikana nguvu zake. Hao nao ujiepushe nao, kwa maana hawa ndio wajingizao katika nyumba za watu na kuchukua mateka wanawake wajinga. Jamani mpenzi, una nini Unapaswa kufanya jambo hili jamani. Mpenzi, nafikiri maskini mhubiri wenu mjinga pale, kama ukinini tu. Jamani, ungeonekana mrembo katika kini, ama chochote unachokiita kitu hicho. Wewe kama ungefanya yote haya yale na yale mengine, mbona una sigara ndogo? Haitadhuru mtu yeyote. Mimi ni mfuasi wa kanisa, nawe unajua madhehebu yetu yanaheshimiwa kama ya mtu mwingine yule. Usimwamini huyo mongo wa kale aliyepakwa rangi rang, anakudanganya. Hiyo ni kweli okay. Bwana ni sawa kwa Mungu wao lo yeye, yeah, yeah, anafikiri jambo hilo ni zuri sana nao wanampenda sana kwa ajili ya hilo. Jamani, watabi, watabishana nawe watasimama moja kwa moja na kubishana juu ya jambo hilo. Mbona akika shetani alisimama moja kwa moja mbele za Yesu Kristo neno, na kujaribu kusema imeandikwa, na yeye alikuwa hapo neno la Mungu lililothibitishwa. Akasema, rudi nyuma yangu, shetani ka kaende tu na kufanya vivyo hivyo ni, ni, kama vile jama fulani alivyoniambia wakati mmoja, kasema sasa kama unaamini ubatizo wa Roho Mtakatifu ni kweli na wewe unaamini u, u, unao huo. Kasema sasa, nipige kwa upofu. Huyo alikuwa ni mhubiri. Kasema nipige kwa upofu, kasema Paulo alimpiga mtu kwa, kwa upofu siku moja. Nikasema bwana, ninawezaje kukupiga kwa upofu wakati tayari wewe ni kipofu? <laughs> Ninawezaje kukuoa wakati tayari umekufa? Akasema mimi macho yangu ni ishirini kwa ishirini. Nikasema sehemu yako ya kimwili, bali ungali ni kipofu. Haiwezekani, Biblia haifasiri mambo sisi. Unena mahali inaponena Biblia na, kunya na kunyamaza mahali inaponyamaza. Nikasema vema, kwa wakati Elia aliposhuka huko do Dothani, mnaona jeshi lote la Ashuri liliwazingira li ndipo mtumishi akakimbia akasema, ole wetu baba yangu. Akasema, baba yangu. Akasema, Waashuru wa wametuzingira wa. Eliya akapangusa macho yake akamka na kusema, kuna wengi walio pamoja nasi kuliko walio pamoja nao. Akasema, sioni mtu yeyote. Akasema, Mungu yafumbue macho yake. Sasa yeye alikuwa kipofu, ndipo akaangalia pande zote za yule nabii mzee na, na juu ya mlima kulijaa malaika na magari ya moto na farasi wa moto, na akatoka kaenda kule nje, na Biblia ilisema, akawapiga kwa upofu. Upofu kwa kitu gani kwake Akaondoka akasema, ati mnamtafuta Eliya? Namo tunamtafuta. Kasema njoni, nitawaonyesha mahali alipo Eliya, akiwaongoza kwa Eliya vipofu. Nikasema unajua nitakachokwambia vile vile, vile tu bwana wangu alivyomwambia baba yako, rudi nyuma yangu. Aha, aha. Angalia wana, na kuwasia, wana wa na kuasia wana uhusiano wowote wakuwasi humwabudu Mungu wao. Wow, lo, wao wanasema tunaamini bibilia. Naam, ni mti wa mchanganyiko. Mnaona, wao wanaongeza ulimwengu na maarifa kwake mti wa shetani uliochanganyikana. Mnaona, yeye alikula kutoka kwenye mti wa Shetani, mema na mabaya. Lo, tunaamini neno hakika, bali si lote. Ah, ah, waliamini neno pia, lakini akamwacha, akamwacha shetani achukue mti wake na, na kulipotosha kidogo. Hivyo ndivyo ilivyo. Yeye yeyote atakayeongeza neno moja ama kuondoa neno moja kwake, yeye angali ni yeye yule jana leo hata milele. Angalia Vema, wakati huu mwovu ni wagiza. Hata hivyo ni mfuasi wa kanisa. Mungu wao wanampendea jambo hilo, yale anayowaruhusu kufanya. Hajisikii kuhukumiwa, hakuna kinachowasumbua mradi tu ni wafuasi wa kanisa. Balaamu alifundisha kanisa jambo lile lile, na tuungane sisi, sote ni kitu kimoja. Walikuwa ndio ujanja wa mwisho. Mungu hakuwasamehe kamwe kwa kuamini uongo kama huo. Kumbukeni, ilikuwa ni dhambi isiyosameheka mara tatu katika Bibilia kwa mtu yeyote kuongeza neno moja la ufasiri wao wenyewe kwenye neno la Mungu baada ya hilo kuthibitishwa kwamba ni kweli, katika bustani ya Edeni. Moja kwa moja katika bustani ya Edeni, neno moja lililoongezwa lilisababisha mauti. Wakati Balaamu alipoongeza neno ya kwamba sisi ni mmoja wao, Mungu hakuwasamehe Israeli jambo hilo. Kila mmoja wao aliangamia jangwani, isipokuwa wale watatu ambao Mungu aliwatoa. Yesu alisema hao, kila mmoja wao amekufa. Hiyo ni kutengwa milele, wote wameangamia, hawakusamehewa kamwe. Ni dhambi siosameheka, hawakusamehewa. Lo, jamani, ikimbieni nyinyi, watoto wa nuru za jioni. Mnaona sasa, ni nani kiongozi wa wakati huu mwovu wa kisasa na wa kidini? Ni Ibilisi, akichukua huo mti wa mema na mabaya na kuuweka huko nje. Angalieni akimleta bibi harusi wake anayevutia wa kanisa kwenye baraza la ekumenia kwa ajili ya harusi. Hilo ni zuri kanisa lake linalovutia la kisayansi likiwa na ma, ma, ma degree yote yanayoweza kuchukuliwa, zile PhD kutoka katika kanisa la Kikristo, PhD kutoka Kibaptisti, Presbiteri, Kipentekoste, ki, na wote wakizileta zote pamoja na mavazi yao yaliyopambwa na makanisa makubwa yote, kuelekea baraza la ekumenia. Sisi ni mmoja wao hawatasamehewa jambo hilo kamwe. Madhehebu fulani kuvaa chapa ya madhehebu ni alama ya mnyama. Tayari tumepitia jambo hilo hapa, kufanya jambo hilo. Ya kimbieni enyi watoto, ya kimbieni. Naona kanisa kubwa linalovutia likienda kwenye harusi ya ekumeni, likivaa alama yake, kaptura Hakika, mavazi ya kilimwengu ya zinaa, rangi ni wanafunzi wazuri kweli ku, ku wa ibilisi kuwanasa wana wa Mungu, kumwongoza mvulana mzuri mwenye malezi mazuri kwa bahala kale kama hilo. Hiyo ni kweli. Ni nini, nini, jinsi gani ulisema kukata nywele, hilo lina uhusiano gani na jambo hilo. Ndugu, hebu tusimame hapa kwa dakika moja. Ninasikia tu mtu fulani akichukizwa na jambo hilo, huenda ilikuwa huko nje kwenye simu mali fulani. Sikilizeni, nywele kwa mwanamke ni nadhiri ya mnadhiri. Nywele kwa Samsoni ilikuwa nadhiri ya mnadhiri, na hapo mwanamke anapozikata nywele zake yeye, yeye ukana kabisa nadhiri yake ya mnadhiri ya kwamba yeye ni bibi harusi wa Kristo kwa sababu hapo jambo hilo moja, yeye anaharibu picha yote. Kweli mnadhiri ni mtu aliyewekwa wakufu kwa kusudi fulani, hiyo ni kweli. Samsoni alikuwa amewekwa wakufu kwa ajili ya wakati fulani, kusudi fulani, kwa hiyo alikuwa na nywele ndefu. Mwanamke ambaye ni mwana wa Mungu huachilia nywele zake zikuwe, kuonyesha ya kwamba yeye amewekwa wakufu kwa ajili ya kila neno la Mungu. Kama akizikata sijali, anacheza cheza kiasi gani, uimba yuko kwenye kwaya, unena kwa lugha, ukukimbia huku na huko, ama ana kila namna ya mashirika ya kutoa misaada, yeye amekufa. Hiyo ni Bwana asema hivi, neno la Mungu wa Korinto wa kwanza kumi na nne. Yeye amekaa na nadhiri yake ya mnadhiri na kujiuza kwa Mungu wa wakati huu wa kisasa. Anafanya hivyo. Sasa ni aibu kwako, ewe bibi ama mwanamke ni wanasa wana wa Mungu kweli, kama ilivyokuwa kama Yesu alivyosema, kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu, wana wake wazuri na wana wa Mungu wakaanza kuoa wa miongoni mwao, ndivyo itakavyokuwa wakati atakaporudi mwana wa Adamu. Na Mungu wao anafikiri ni maarifa ya kutukuka na ya kuvutia na ya kisayansi, mtindo wa Hollywood ulioundiwa kwenye duka lake mwenyewe. Hakika hizi zote hapa zinazobana na upuuzi mwa jua, nalo kanisa lake kweli linapenda jambo hilo. Lo jamani, ninataka ujue mimi ni Methodist, mimi ni Mpresbiteri. Mchungaji wetu ana akili ya kutosha, hawezi kusema jambo kama hilo. Hana akili ya kutosha kusema mambo anayosema Mungu. Basi mnaona yeye ye, kanisa kweli linapenda sana jambo hilo, lina lipenda, ni yale tu liliyotaka yeye hatajiunga na chochote ndugu, ama kuja katika chochote kitakacho mbidi kutenda kama kitu tofauti na maezebeli hawa wa kisasa walivyo. Kwa kuwa hiyo ndiyo asili iliyo ndani yake, unawezaje kuona tabia nyingine yoyote? Ni yupi akijisumbua aweza kujiongeza kimo chake hata mkono mmoja? Kama ulizaliwa uwe na urefu wa futi tano, hutakuwa futi sita. Lo nam kama mtambo wa kutanua wa both clip on. Basi sikiliza, ewe mwanamume enye kundi la akina Riki, kama ulizaliwa kuwa mwanamume basi enenda kama mwanamume. Hizi nywele ndefu zinazoning'inia usoni mwako zimeso na zimesokota kama mambo ya zinambona, enye kizazi cha nyoka kilichopotoshwa Mna nini hata hivyo? Mungu wangu atalihukumu taifa hili siku moja kwa moto, yeye atalisa, atalizamisha chini ya bahari. Saa ya hukumu yake imekaribia, ulimwengu mzima utaangamizwa, upotovu wa dini, upotovu wa kibinadamu Wanaume hata wajui wao ni wa jinsia gani, wala wanawake hawajui, wanasimama na jozi ya overall ya mwanamume ama jozi ya maskini kaptula ndogo, nguo ambazo kila hatua yake na umbo la mwili wake na kujiita Mkristo yeye yeah, a... yeah, hata si bibi sembu, sem, Kristo Mkristo yeye ni kahabu wa mitahani anayetumiwa na shetani, anaongozwa na shetani kuwapeleka wana wa Mungu jehanamu kutimiza neno ambalo Yesu Kristo alisema lingetukia Sikumaanisha jambo hilo, bali yeye alilisema li. Hata hivyo, mnaona mahali roho hii ya kidini inakotoka, ule mti uliochanganyikana. Mnasema hizo suruali fupi zina ubaya gani, ama vyovyote wanavyoziita visukuma pedeli ama chochote kile? Bibilia lisema ya kwamba mwanamke yeyote atakayevaa vazi limbasalo va, mwanamume ni chukizo mbele za Mungu. Hilo ni Bibilia yasema hivi na mwanamke ambaye atakata nywele zake huaibisha kichwa chake na hata ni dhambi kwa mwanamke kuomba akiwa na nywele fupi. Biblia ilisema hivyo, kuomba mbele za watu huku hakufunikwa kichwa chake na nini zake. Lo, unasema mimi huvaa kofia. Ewe mnafiki, ati unawafundisha hawa wanawake mambo kama hayo wakati Biblia ilisema amepewa zile nywele ndefu ili ziwe badala mavazi, si baadhi ya kofia za kujitengenezea. Hivyo ndivyo Biblia ilivyosema. mimi Ni, sihusiki, ninahusika tu na kuambia kweli. Msiwe wasio waaminifu kama Biblia ilivyosema, kulichanganya neno la Mungu na uongo kufanya ama, ama kutimiliza matako ya kundi la kina Riketa. Nina neno uovu hapa, nimeandika hivyo badala ya Elvis yote ni karibu sawa. Neno Elvis linamaanisha paka na neno Riki linamaanisha panya mdogo. Unaposema riki mdogo, unamaanisha panya mdogo, unavyomwita una hivyo, ndivyo alivyo. Kama mtoto wako anaitwa hivyo, libadilishe upesi kwa ajili ya Injili, usimwite mtoto. Ujapata kusikia majina kama hayo huko nyuma katika Bibilia ama katika wakati mwingine wowote wa ni wakati ni, ni jina kwenye kwenye wakati huu kama kulipata kuweko na panya na paka waliopotoshwa wako pale. Yote haya vifaa vya, vya muziki za dola milioni moja na hawa watoto wakitembea hapa nje hawawezi hata kwenda kwenda shuleni bila kidude kinachoninginia sikioni mwao na maskini redio ndogo mfukoni mwao kikienda bum bum bum. Loa, waki walikuja kule nyumbani nasi tukatengeneza. Hao wajamaa walikuwa wakijaribu kupaka nyumba yangu rangi kule, tukasema ondoeni kitu hicho hapa, kama hamwezi kufanya kazi bila ya hicho, basi acheni kazi. kila nifanya kuwa na wasiwasi wasi sana hata siwezi kusimama karibu na hapa. Tumepaweka mahali hapa wakfu kwa Mungu, hatutaki upuzi wa muziki wa namna hiyo wa siku hizi za mwisho mahali hapa Nikasema ifungeni, la sivyo mwache kazi. Angalieni wakidini, hata hivyo, lo, hakika wanaenda moja kwa moja kanisani na kusimama sebuleni wakisikiliza muziki wakipuuzi. Pia angalieni, bibi harusi neno wa Kristo, anaelekea kilele pia tunapoona mahali mpinga Kristo anakuelekea, ana alivyoanzia kule nyuma na sasa anafikia kwenye kilele baraza la kumenia litaliweka chini ya kiongozi wa kanisa na lile kanisa dogo lilokuja moja kwa moja. Pia bibi harusi neno wa Kristo, kote katika nyakati, anafikia kileleni, maana yeye ataunganishwa tena na mwenziwe daima, kama vile tu kanisa na chochote kile havina budi kuungana. Ile ngano chochote kile inavyorudi moja kwa moja kwenye kilele chake ilikoanza, kama vile Kaini na Habili bibi harusi neno akifikia kilele chake katika utu wa neno la Mungu lililodhihirishwa katika wakati huu mwovu tunamoishi. Mnaona mali linakoelekea, naye shetani hivi karibuni atamchukua bibi harusi wake wa kielimu na kumwinua huyu mtu mkuu ambaye ni mpinga Kristo, ule uongozi wa kikanisa na kumweka juu ya kiti cha enzi na dunia yote itamstajabia yeye. Ndipo Kristo atakapokuja na hao wawili, hawawezi kuishi wakati ule ule. Ndipo ufalme wake utakapotwaliwa, yeye atangamizwa naye Kristo, neno la Mungu, ambalo mwanamke ni sehemu ya mwili wa mwanamume. Wao si wawili, wao ni mmoja na bibi harusi kanisa neno watu walioitwa kutoka hapa na pale kwa ajili ya jina lake wataungana katika mwili wa Yesu Kristo, nao ufalme wa mpinga Kristo utatwaliwa na kuangamizwa. Ndipo Kristo atakitwaa kiti cha enzi na kuketi kwenye kiti cha enzi cha Baba yake Daudi na kutawala juu ya nchi miaka elfu moja kisha atalikabidhi kanisa kwa Mungu bila wao wala ila nam sasa angalia, nywele zake ndefu, nadhiri ya mnadhiri. Kwa neno nitamwonyesha bibi harusi wa Kristo. Sasa tulimwonyesha mpinga Kristo mahali alipo, wa dini na kadhalika sayansi. Sasa maskini bibi harusi wa Kristo aliye mnyenyekevu anaamini tu neno, hata awe ni nani, ni watu binafsi. Ninatumaini na kuamini ya kwamba kuna wengi walioko hapo wameketi wengi wanaosikiliza, na ninaamini ya kwamba mimi mwenyewe na kila mmoja wenu ninyi nyote ni sehemu ya bibi harusi huyo. Ninatumaini wengi, na itakuwa wote waliochaguliwa kuwa huyo watakuwa huyo, maana ndio asili yao. Wao wanaona neno linaweza tu kutambua neno. Haliwezi kutambua madhehebu au upotovu, linatofautisha hilo. Ni neno, mnaona. Haliwezi kutambua chochote ngano haiwezi kuwa kitu ila ngano ilianza ngano itaishia ngano wala gugu haliwezi kuwa ngano ingawa linatiwa maji na upako ule ule mnaona lakini hiyo si ngano kama nilivyosema hivi majuzi juu ya ule mti uliokuwa na matawi mbalimbali nywele zake ndefu nadhiri ya mnadhiri zinaonyesha kwamba yeye amemwekea Mungu nadhiri joo lake zuri la neno lake liloahidiwa kwa ajili ya wakati ambao yeye anaishi aliloviringwa nalo likimthibitisha pamoja na yeye mwenyewe. Kwa Waibrania kumi na tatu nane Yesu Kristo yeye yule jana leo na hata milele. Kwa kuwa yeye ni sehemu ya bwana harusi, neno mkweli kwake kwa kila njia. Sasa angalia, kama mwanamke akitoka nje hapa, naye ameolewa na mwanamume, na akatoka na kufanya mapenzi na mwanamume mwingine, na anashiriki naye na anarudi kwa mumewe, huyo mume anapaswa kumfukuza. Hilo ni sawa, anapaswa awe mwaminifu kwake, sababu amemwekea nadhiri. Naye bibi harusi wa Kristo amemwekea Kristo nadhiri, naye ni Neno, hata asikonyeze jicho upande ule mwingine. Mwanamke apaswa hata kumkonyezea jicho mwanamume mwingine, apaswa kufanya ishara zozote as, asionyeshe ukuvutiwa kokote naye, kwa maana yeye yakini ni bibi harusi wa bwana harusi mmoja. Hatutaki yoyote ya miti yenu iliyochanganyikana madhehebu yenu. Uwe mwaminifu kwa Kristo aliye neno, yeye atalithibitisha kwamba ni kweli la Bwana. Si hata kuvutiwa kokote kwa chochote kinachohusu kufanya mapenzi naye, si kujiunga na makundi yake wala chochote kile ama kumwacha kushika kwenye mikono yake ama kukushughulikia ama ama kuzungumza nawe juu ya jambo hili jambo lile. Unasikiliza sauti moja tu. Kondoo zangu wanaijua sauti yangu, mgeni hawata. Sauti yake ni nini? Sauti ya mtu yeyote ni neno lake, nalo ndilo hili Bibilia, neno moja lisiongezwe kwake na kuondolewa kwake. Dumuni waaminifu tu kwa sauti hiyo, mgeni hawatamfuata madhehebu, kwa kuwa yeye ni sehemu ya Bwana harusi mwaminifu kwake kwa kila jambo, akingojea ile harusi kuungana si kwenye baraza la ekumenia, lakini hewani kwenye karamu ya harusi. Yeye amekwisha pewa, hili ni kwa ajili ya kanisa letu wenyewe. Yule yeye amepewa, na zimefunuliwa kwake zile siri za muhuri saba za bibilia. Mnaona, yeye anaona ujinga wa yule mdanganyifu akiwa karibu sana na ile kweli, hata karibu awapoteze walio wateule. Yeye analiona hilo, bibi harusi. Mnaona zile roho mbili zinazopingana zikitenda kazi katika wakati huu mwovu. Mnaweza kuziona kila moja ni ya, ni ya dini sana. Kaini na Abili, zile roho zikifikia vilele vyao tena, zingali vile vile zilivyoanza moja ikiabudu kwa urembo na kwa maarifa na kwa elimu na kwa sayansi na kwa elimu ya maadili, na hiyo nyingine kwa imani ya ufunuo wa neno la Mungu. Zote mbili zimesimama katika jengo hili asubuhi ya leo. Hiyo ni kweli. Ufunuo ama imani katika neno lake havidai kuwa na maarifa. Mkristo aliisina wa, wa kweli wao wanasema, je, umepata ama una shahada ya daktari? Hadai kuwa chochote, ninaamini ni neno lake. Mnaona, hadai kuwa lolote, hadai kuwa na elimu, si mfuasi wa madhehebu yoyote, chama chochote, madhehebu yoyote. Ye ni wa Kristo, ni mkewe si mke kanisa, yeye ni kahaba. Bi, Biblia ilisema yeye ye alikuwa kahaba na mama wa makahaba, nao wote wanaungana na kuunda kahaba yule yule, na mwanamke wa aina hiyo ni mwanamke asiye mwaminifu kwa mumeo wake, na anam, anamdai Kristo kama ni mumewe na ni mfuasi wa madhehebu. Upuzi kama huo, sisi ni mali ya Kristo. Lakini katika utii, maskini mwanamke huyu wa imani anayeishi kwa imani, bibi harusi, mtu huyo hapa pale hapa, ametoka mahali pengine, kanisa lingine, madhehebu mengine fulani, chochote kile, katika nini fulani, anaamini neno la Mungu, ni mtiifu, anangojea katika upendo kwa ajili ya kuthibitishwa kwa ahadi ya wakati huu. Yeye anangojea jambo hilo. Yeye ni sehemu ya neno hilo, naye anangojea maisha yake yadhihirishe hilo neno. Ndugu zangu, hivi hamwezi kuona jambo hilo? Natumaini hilo halikuwapita. Mwili unangojea ambao ni neno, unangojea uwai ambao ni roho kuthibitisha ama kuufanya hai. Hicho ndicho anachongojea. Hakuna uwai mwingine unaoweza kutenda kazi ndani yake. Huwezi kufufuka kwa njia nyingine yoyote. Hata hivyo, yeye huisi huko nje, na anajua litatukia. Ndipo hili hapa linatukia, ndipo anaamka. Mungu alisema na iwe, na naye akatokea, kama yule wa kwanza alipotokea. Wana wa kuasi, linamaanisha kutii. Kuasi maana yake uhalifu Nililiangalia hilo kwenye kamusi nipate kuwa na hakika maasi. Maasi dhidi ya nini? Kitu gani? Neno la Mungu lililofunuliwa, kama Kaini alivyofunua alivyohasi dhidi ya ufunuo aliofunuliwa Habili, uliothibitishwa na Mungu kwamba ni wa haki naye Kaini akauasi uo na kumuua ndugu yake. Mafarisayo wakiwa na maarifa yao wenyewe ya kimadhehebu kuhusu neno la Mungu lilivyokuwa waliwachagua watu wa kujichagulia wenyewe, wakaliasi neno la Mungu lililothibitishwa na kudhihirishwa kwa ajili ya siku hiyo, Yesu Kristo, na wakamuua. Ndiyo, ni kweli, hicho ndicho wana wa kuasi walicho. Ni maasi dhidi ya neno la Mungu. Sasa unaona mahali walipo. Loo, siku za miujiza zimepita. si Yesu Kristo siye yule bado. Hakuna kitu kama ubatizo wa Roho Mtakatifu. Takataka zote hizo ni upuuzi. Unaona, maasi. Si lazima waseme mambo mawili, inawapasa tu kusema jambo moja, yatosha ayo. Ah, ni maasi papo hapo. Hawawezi kusema. Una macho, una masikio, una budi kuchukua mwili wote, neno lote. Mnaona? Roho Mtakatifu anaita ondokeni, kwake, msishiriki mafundisho yake ya shati ya kimadhehebu, wakati anapocheka na kudharau neno la Mungu la siku hii, kwa maana Mungu hadhiakiwi. Kumbukeni tu yeye, yeah, atakiona Usijali, hatakiona Biblia katika Waefeso 4:30. Kama ukitaka kuandika jambo hilo, Waefeso 4:30 lisema, Mungu adhiakiwi, chochote apandacho mtu ndicho atakachovuna. Wao hawawezi kudhiaki na kufanyia mzaa na kusema mambo haya na kuepuka jambo hilo. Kama mkate juu ya maji, watavuna. Yeye ni bibi harusi wa Ibilisi, amevalishwa maarifa yake kidini yanayopenda dhambi kwa ajili ya wakati huu mwovu wa sasa, kuwadanganya ninyi. Lo, jamani, kundi zima ama madhehebu ya roho zinazoshawishi kwa maarifa ya kisayansi na ustaarabu wa kisasa likidai. Tutafunga katika dakika chache tu, itanibidi kukoma, maana siwezi kumaliza yote. Mnaona, Akidai kwamba anajenga ulimwengu mzuri sana mpate kuishi humo. Yeye anadai ya kwamba katika ustaarabu wake amejenga makanisa mazuri, vyuo, mashule, mahospitali, maktaba na usaidizi wa muda wa mwanadamu bila neno la Mungu. Yeye amefanya jambo hilo, Amethibitisha ya kwamba kwa angeweza kulifanya nao watu wameliangukia na bwana, mashule, madhehebu, utamaduni, watu waliovalia vizuri, watu waliolishwa vizuri. Afadhali niwe kwenye mstari wa kuomba mkate na kuwa sawa na Mungu kuliko kula kuku aliyekaangwa mara tatu kwa siku na ni inibidi kuwa mfuasi wa kahaba kama huyo. Kumbukeni, saa imekaribia sana. Wakati alama itakapokuja, utakuwa aidha ndani yake ama nje yake. Itakuja kama mwizi usiku, itakukuta moja kwa, kwa moja hapo ndani, nawe huko hapo, hakuna njia ya kutoka humo. Wakati huo tayari umepokea ume tokeni. Malaika alishuka kutoka mbinguni akiwa na uso mkuu unaong'aa, akawalilia watu kwa sauti kuwa ikaitikisa dunia, tokeni Babeli kwa kuwa umeanguka, msishiriki mapigo yake, enyi watu wangu, tokeni kwake, tokeni hivya. Hatukulisoma katika neno muda kidogo uliopita? Malaika ni mjumbe Mnaona akishuka, angalia. Roho Mtakatifu, tokeni kwake, msije mkashiriki. Sasa yeye amejenga mambo haya yote, amejenga makanisa makubwa, amejenga chuo mashule, akiwachukua watu na kuwaelimisha kufikia unavyoitwa ustaarabu, bo... bora zaidi. Nao wamewaelimisha kwa ustaarabu wa kisasa uliowaleta kwenye shimo la mauti, kwa maarifa mbali na Mungu na neno lake. Hivyo amwoni njama yote nzima. Mnaona jambo hilo enye? Hey, kanisa huko nje hewani, kama mkiona jambo hilo katika makusanyiko yenu wenye, wenyewe huko nje, semeni amina. Waliosalia watajua mahali mnaposimama. Mnaona yeye amefanya jambo hilo, yeye ni, ni Mungu wa dunia hii hey. Naye amejenga vyuo, amejenga vyuo vikuu, amejenga mahospitali, amejenga ma maktaba, amejenga vitu hivi vyote kwa ajili ya msaada wa muda wa mwanadamu wa kutosha tu kuwadanganya, wapate kutoka kwenye hilo neno. Naye amewaongoza kwenye kitu gani? Ulimwengu mzima wa makanisa umetumbukia mautini, kwa maana Mungu alisema ya kwamba angemchoma huyo kahaba na watoto wake kwa moto wa milele. Tokeni kwake enyi watu, msishikiwe hapo ndani. Tokeni kwenye kitu hicho upesi mwezavyo. Kwa maarifa yake ya kisayansi yeye amefaulu kufanya jambo hili. Sasa angalia, bila neno la Mungu. Mungu kamwe hakutuagiza tutoke twende tukajenge mashule. Kamwe hakufanya hivyo hakutuambia kamwe tujenge mahospitali, hayo ni mema. Hakutuambia kamwe tujenge maktaba la bwana, hakutuambia yeye yeah. Alisema hubirini injili, na injili ni kudhihirisha kuonyesha nguvu za Roho Mtakatifu. Paulo alisema injili ilitujia si kwa neno peke yake, bali kwa kudhihirisha na, ku, na dalili za Roho Mtakatifu. Paulo alisema sikuja kwenu kwa ufasaha wa maneno ya hekima ya daktari fulani na kadhalika, lakini nilikuja kwenu katika nguvu na dalili za Roho Mtakatifu, ili imani yenu isiwe katika hekima ama maarifa ya watu wa dunia hii, bali katika nguvu za kufufuka kwa Yesu Kristo, kwa sababu yeye yu hai, yeye yule jana, leo na hata milele. Mungu natusaidia kuamini jambo lile lile, na Mungu athibitishe jambo lile lile, kama vile yeye amekuwa akifanya. Yeye anakuzuia usione ufunuo wa kweli na imani ya neno la Mungu likifunuliwa na kuthibitishwa leo na shule zake, maktaba, vitabu, mahospitali na kadhalika. Mnaona, yeye anakuzuilia jambo hilo. Sasa anafasiri kama alivyofanya kwa Farao, akijaribu kukufanya usione maana ya neno lililothibitishwa la wakati wake ulioahidiwa. Katika nuru za jioni zilizothibitishwa na kuhakikishwa, yeye amejaribu kwa, kwa maarifa yake na mashule na watu walioelimishwa vizuri zaidi na maadili na kadhalika, kukufanya usione jambo hilo chochote kile ili kwamba utaangalia jambo lile na kuona huyo ni Yesu Kristo. Unajuaje ni Yesu Kristo? Yeye ni neno, na yeye ni neno la wakati huu. Na wakati huu alisema ya kwamba jambo hili lingetukia katika wakati huu, na hili hapa likitukia. Mnaona? Mnaona, yeye anajaribu awezavyo kukufanya msione jambo hilo, atabandika jina lolote chafu awezalo kwalo, naona ataliita mtakatifu avingirikaye na chochote kile. yeye alimwita Yesu Beelzebuli, na wanamwita bwana wa nyumba Beelzebuli, ni zaidi zaidi sana vipi watawaita wanafunzi? Mnaona mnaona akijaribu kukufanya usione maana halisi ya neno, si yale. Mnaona yeye analifasiri hilo, akisema linamaanisha jambo hili. Mungu alisema, niliahidi katika siku za mwisho ningewatumia malaki nne. Alihitaji kufasiriwa, yeye alilifasiri. Yeye alilifasiri, alisema, na kama ilivyokuwa katika siku za Lutu, ulimwengu utakuwa katika hali ya Sodoma, na katika wakati huo nitamfunua mwana wa Adamu. Hiyo kabisa, tuna kila namna ya uigaji na kila kitu kingine cha jambo hilo, bali tuna moja halisi pia mnaona yeye alisema angefanya jambo hilo. Yeye alisema mpinga Kristo angeinuka na karibu awapoteze walio wateule kama yamkini, lakini alisema waache, waache waendelee. Upumbavu wao utadhihirishwa kwa watu wote. Kwa nini? Jaribio la neno uhakikisha jambo hilo. Mnaona, inapofikia kwenye neno hilo, lilikuwa nyuma hivi vile. Lo, mimi siamini katika uzao wa nyoka, siamini katika hili lile na lile lingine, halijafunuliwa bado. Mnaona, la <laughs> Kamwe. Lo, ndugu, angalia tu, ambapo itatubidi kufunga kwa sababu ni saa sita. Angalia, anajaribu kukufanya usione maana ya neno la wakati huu, ya nuru ya jioni. Ikifasiriwa, ni ina maana gani? Ni kwamba wakati wa kutoka umewadia, Mungu anakuja kumchukua. Hakika kabisa, naona sasa nataka kuwauliza swali. Wakati ni saa sita sasa, zimepita dakika tano baadaye nasi utaendelea usiku wa leo. Leo mnamwona Mungu wa wakati huu, mnaamini jambo hilo? Mnaona jinsi ilivyo kanisa la kiakili sayansi, ulimwengu mzima ni wake. Mnaona madhehebu, na unasema mimi ni Mkristo. Wewe ni wa madhehebu gani? Vema, kama mimi nilikuwa mfuasi wa madhehebu, siamini ningekuwa Mkristo. Sasa hilo ni neno kubwa, lakini hilo ni kweli. Ndiyo kwanza tu nimemaliza kusema ya kwamba maarifa ya sayansi na Ukristo havina ush... ushirika hata kidogo. Kimoja ni cha ibilisi na hicho kingine ni cha Mungu. chochote kinachokana neno la Mungu, jitenge nacho. Mnaona la Bwana, Biblia inawahimiza Wakristo kwa siku hizi za mwisho watoke kwa kahaba huyo huo ni mti wa kujua mema na mabaya. Hakika ana mambo mema. Je, mtu yeyote anaweza kusema mabaya juu ya hospitali la Bwana, maktaba la Bwana, elimu la Bwana? Lakini mnaona wao wanawapa hayo bila ya neno. Mnaona jinsi ilivyo danganyifu, wanawapa kanisa la kuhudhuria ibada ya kuabudu Mungu aliyeketi kwenye kiti cha enzi. Biblia ilitabiri jambo hilo. Sasa wewe ni mfuasi wa moja ya mashirika hayo. Kuna mawili tu ya hayo duniani. Sasa daima imekuwa hivyo na itakuwa hivyo mpaka Yesu atakapokuja, na moja ya hayo litaharibiwa. Sasa wewe ni mfuasi wa moja ya makundi hayo. Moja ya hayo umejiunga nalo, hilo lingine unazaliwa kwake. Unaona, moja ya hayo wewe ni, ni sehemu yake. Kwa sababu umezaliwa ndani yake, una budi kuwa sehemu yake. Hivi ningeweza kukana nina mkono? si zaidi ya ninavyoweza kukana neno lolote la Mungu kama mimi ni sehemu ya Mungu, mimi ni sehemu ya William Branham. Niko katika sehemu mbalimbali mbali, na kila sehemu ni sehemu yangu, na kila neno la Mungu alina budi kuafikiana na roho yangu, kuafikiana na nafsi yangu, kuafikiana na maisha yangu, alina budi kuafikiana na mawazo yangu. Kama mawazo yangu ni ni kinyume chake, basi roho wa Mungu haishi ndani yangu. Hiyo ni kweli, siwezi kukana neno lake moja. Wewe ni mfuasi wa moja ya makundi hayo, huna budi kuwa haina budi kuwa aidha ni mwili wa Mungu ambao ni kwa neno, ama mwili wa Shetani kwa kanisa na ulimwengu mzima. Utalazimishwa kuwa mshiriki wa kanisa fulani, unaabudu Mungu fulani, una budi kuabudu aidha Mungu wa maarifa, unategemea yale unayosikia kwa maarifa, unategemea hili ama lile ama li, lingine ama unategemea neno la Mungu kwa imani, ukimtarajia yeye alithibitishe na kulifanya kweli. Kanisa alisi la Mungu linatazamia kuja kwa ile siku ya ule utawala wenye fahari wa miaka elfu wakati Bwana wetu mbarikiwa atakuja na kumchukua bibi harusi wake. Naye ngoja, loo, moyo wangu umejazwa na furaha nyingi ninapofanya kazi kukesha na kuomba, kwa maana Bwana wetu anarudi duniani tena. Loo, Bwana wetu anarudi duniani tena. Shetani atafungwa miaka elfu moja hatutakuwa na mjaribu Wakati huo baada ya Yesu kurudi duniani tena. Lo, watu wa Marekani hii, ambapo ujumbe huu unaenda sasa, ukimbieni wakati huu tunauishi, wa maarifa na wa kisayansi. Upesi mwezavyo, kimbilieni kwenye neno la Mungu. Ninyi, mimi, hakuna mtu ana anayeweza kuthibitisha jambo hilo, hakuna mtu awezaye kulihakikisha hilo. Mungu ulithibitisha mwenyewe, hakuna mtu aliye na haki ya kulifasiri hilo. Mimi, hakuna mtu mwingine aliye na haki Mungu hujifasiria mwenyewe yeye. Alitoa ahadi, alisema angefanya jambo hili katika siku za mwisho, na katika siku za mwisho Mungu wa wakati huu mwovu angeapofusha macho ya watu kwa maarifa yake ya kiakili kwenye mti uliochanganyikana wa mema na mabaya, akiwa angali anawapa watu hayo na hapa inakuja jambo hilo, likiendelea madhehebu hayo kutoka huko nyuma kabisa, katika nyakati za giza na kabla ya nyakati za giza, yote yakiishia kwenye mtu maalumu, Shetani aliyesema, nitajiinua nafsi yangu juu ya wana wa Mungu, nao watanisikiliza naye, kama Mungu, ataketi katika hekalu la Mungu, nao wana, wana wa Mungu watalipenda sana Mbona mwana wa Mungu anasema vema, mke wangu si nini? Yeye ni mzuri. Endelea, endelea tu, mnaona. Unasema vema, yeye alisema, wana wa Mungu naam. Bwana, mwanamume hata awe nani, alifanywa kwa sura ya Mungu kwa ajili ya utukufu wa Mungu, na mwanamke ni kitu kilichotolewa kwa mwanamume, si kwa Mungu. Kweli, wakati wana wa Mungu walipowaona bindi za wanadamu ni wazuri, wakajitwalia wake na kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu ndivyo itakavyokuwa katika siku zake Mwana wa Adamu. Sasa angalia, ukitaka kujua kanisa liko kwenye kiwango kipi, angalia wanawake wako kwenye kiwango kipi. Unaona, maana mwanamke ni kanisa. Angalia yale anayofanya. Unaona, na katika wakati huu mwovu wa kikahaba Angalieni, hakukuweko na mji mchoyo zaidi, mwovu zaidi, ulio duni sana na wa kikahaba kuliko Nazareti, na kutoka mle Mungu akamchagua bikira. Jambo jema lingeweza kutoka Nazareti? Na kutoka katika wakati huu mwovu ambapo Mungu wa wakati huu ameyapofusha macho ya watu kwa mafundisho yao ya shati na madhehebu, kutoka kwenye wakati huo huo Mungu anawachagua watu kwa ajili ya jina lake. Ingawa hapa wanadharauliwa na kutwezwa, siku moja Bwana atawaleta wateule wake ndani ya lango nahilo, na hilo linastahili kila kitu. Ndipo tutaimba na kupaza sauti na kucheza kila mahali. Mwana kondoo atayafuta machozi yetu. Tutakuwa na juma moja la kurudi nyumbani, miaka elfu kumi ya kwanza. Hiyo ni kweli. Watu wa ajabu sana kwa ajili ya jina lake, nao wanaitwa bibi harusi wake. Hiyo ni kweli, ingawa wanadharauliwa na kutwezwa, siku moja Bwana tawaleta hao waliochaguliwa ndani ya lango katika kule kutoka, na hilo linastahili kila kitu kwangu. Ninakuwa mzee na siku zangu zinaanza kuisha na macho yangu yanaanza kufifia na mwali wangu wa maisha unaanza kufifia, mimi siogopi giza, kwa maana nataka kusema jambo hili pamoja na Paulo. Ninamjua yeye katika nguvu za kufuka kwake. Aidhuru atanizika wapi? Kama nikizama baharini, ama nikiungua kwenye tanuru, ama kuliwa na simba, yeye ataliita jina langu, nami nitanena amina. Na tuombe. Kama yupo hapa ama huko nje kwenye simu za huu ujumbe, kila mahali nchini katika makanisa yenu madogo na makundi na kwenye kumbi na popote mnapoketi, kama kuna mmoja lo, ebu ni kushawishi, ebu ni kusihi, kama mhudumu wa Injili, ebu nikusihi katika jina la Yesu Kristo, itoroke hasira ya wakati huu mwovu, usimtumikie mungu wa wakati huu mwovu. Lo, ninajua ya kwamba unasema ni kitu kizuri, hayo ni sawa, hakika mti ulichanganyikana. Huwezi kuchanganya maarifa pamoja na neno la Mungu, ni neno linalopaswa kuaminiwa kwa imani, si maarifa. Ulielewi wewe, likubali, unasema ni kweli, kisha unaishi kwalo. Hilo ndilo tu analokusi ufanye. Kama kuna yeyote aliyeko hapa katika kikundi chetu, hatuwezi kufanya mstari wa maombi kuwaleta hapa, kwa maana hakuna nafasi ama huko nje hewani, huko kwenye simu, kama kuna mtu huko asiyemjua yeye usinini So, oh, lo enyi wanawake, nimewakemea asubuhi ya leo, si mimi nimenukuu tu neno nywele fupi, kuvaa maskini hizo nguo fupi, kuvaa uonekane kizinifu kweli kweli. Hivi utambua kwamba roho huyo ambaye unaweza ukawa msafi dada mpenzi, na inapofikia mwili wako, bali katika nafsi yako, hivi uoni ni nini, nini kimekushika kus? Je, Mungu angemfanya binti yake kuonekana mzinifu kusudi amdanganye mwanao mwenyewe kumtamani kuwafanya wote wawili wawajibike kwa ajili ya uzinzi? Hivi yeye angeweza kufanya jambo hilo? Dada, jiulize swali hilo la si kwa maili milioni kumi. Usimlaumu Mungu kwa jambo hilo. Ndugu, hivi amekupa roho ya ulimwengu huu hata uwezi kuona ya kwamba jambo hilo ni kosa? Hivi yeye amepofusha macho yako kwa maadili ya kanisa, madhehebu, kanuni za imani na kadhalika, hata huwezi kuona ya kwamba Mungu anathibitisha neno lake na kulifanya ni kweli? Hivi kazi yako, tajiri wako, mke wako, watoto wako, kanisa lako, ama chochote vimekutenganisha na neno la Mungu ambalo ndilo chanzo pekee cha uzima? Ikimbie ndugu yangu. Ninakupenda kwa upendo wa kiungu. Mimi siheshimu yeyote wa ndugu zangu zaidi yako hata kidogo. Kama niliwaheshimu zaidi, ningeonyesha upendeleo. Sisemi mambo haya kukufanya ukasirike, ninaonyesha, ninasema mambo haya kwa sababu yako kwenye neno la Mungu, na kama mtumishi wa Mungu na upendo wa Mungu moyoni mwangu, ninawaambia mambo hayo ili kwamba mwone na mfahamu, labda amge yajua. Kama singewaambia, mtaikimbia leo. Sasa na kila mahali nchini, na tuinamisha vichwa vyetu. Mungu mpenzi, mbele yangu kuna leso, watu ni wagonjwa, ninaweka mikono yangu juu yazo kusudi uwaponye. Nami ninatumaini Bwana usiku wa leo ya kwamba kutakuweko na ibada kubwa ya kwamba nguvu za Mungu zitakuweko hapa, ishara kuu na maajabu, kama tulivyosikia matokeo kutoka kwenye mikutano hii michache iliyopita. Ni ajabu jinsi gani kuona yaliyotukia. Ninaomba Mungu mpenzi, ya kwamba wewe utatupa sehemu maradufu usiku wa leo. Ninaomba kwa moyo mnyofu Bwana, kwa sababu ni upendo wangu kwako na kwa neno lako na kwa ajili ya watu hawa, tujalie Mungu mpenzi na endapo huko nje kila mahali nchini ama hata hapa sasa, ya kwamba kuna wengine walio wagonjwa na wanaoteseka na hawana budi kwenda usiku wa leo, hawatakuwa hapa ama watakuwa huko nje katika makanisa na mahali ambapo wamekusanyik... wamekusanyikia, ninakuomba wewe uwaponye sasa Bwana, lakini kwa kuponya kukuu kuliko kote kama ukiponya miili yao ya kawaida kutok... kutokana na kansa, TB, pneumonia, kitu fulani wao watakuwa wagonjwa tena, hapana shaka, kama wakiishi muda mrefu sana, kwa maana mwili wao ungali chini ya dhambi ile ile, lile laana. Lakini hebu wao wapate kuponywa kiungu ha, halisi kuponywa kwa nafsi ambako kunafanya kiumbe kipya kinachopita mautini kuingia uzimani, halafu kinangojea kwenye maskani haya ya kale, ukombozi wa mwili baada ya nafsi kukombolewa. Tujalie Bwana, naomba wayakimbia hayo madhehebu na kanuni za imani. Mungu, huko ndani kabisa ya hizo kanuni za imani na madhehebu, nimekutana na baadhi ya ndugu walio wazuri sana. Na Mungu, ninaweza kusema jambo hilo vipi wapate kuona na kuwafanya walione neno Linanitatiza lakini, ninajua tena ya kwamba wewe ulisema hakuna mtu awezaye kuja hata awe mzuri jinsi gani, jinsi alivyo mnyenyekevu mpole, asipoitwa na Baba yangu, na wote alionipa Baba watakuja. Na Bwana, ninajisikia nikiwajibika kusema kweli na si kama alivyosema Paulo kulichanganya neno la Mungu na uongo, pamoja na mafundisho ya shati ya madhehebu yamechanganywa ndani yake, kama mti wa, wa mchanganyiko wa mema na maarifa mema na mabaya, bali tukiwa na moyo mkunjufu pamoja na Roho Takatifu, tujalie Mungu mwokoe kila mtu. Sasa huku vichwa vyetu vimenamishwa na macho yetu yamefumbwa, na si kwa mimi Siwezi kulisema namna hii, haileti tofauti kwangu kama utafanya ama hautafanya. Inaleta tofauti kwangu. Ninawapenda nami, na tumaini hamfikiri, kwa maana inanibidi kuzungumza kwa ukali kama Paulo alivyosema Ningekuwapo pamoja nanyi sasa, ningebadilisha msimamo wangu. Haikuwa ni kwa sababu yeye hakuwapenda, aliwapenda, si kwa kuwa ilimbidi Yesu kuwakemea alafu awafie. Mnaona, Baba, wasamehe hata hawajui watendalo. Kuanzia binadamu anayetaka kuwa sahihi na kujaribu kuwa sahihi na kumwona yule Ibilisi, huyo ndiye ninayempinga ambaye ameapofusha macho ya watu hawa. Taifa hili linapaswa kuwa likiwaka kwa utukufu wa Mungu kuona yale yametokea ndani yake, katika siku hii ya mwisho. Hii ya mwisho, kwa ni nini ufufuo huu haujashika nchi za zamani? Hii ni pwani ya magharibi, huku magharibi ya mbali sana, uwezayo kwenda sasa. Kizuizi cha dhambi kimenguruma chini ya dunia, nayo inazama mahali, na Los Angeles na Hollywood inazama inchi kadha kwa saa. Hakuna njia ya kuzuia jambo hilo, na mtu umefika karibu, wakati wowote wa tutasikia ule wito. Kama unajua jambo hilo sasa, mtu yeyote asiangalie, lakini iwapo unajua kutoka moyoni mwako, ninakuuliza kuuliza, siwezi kujua moyo wako isipokuwa Mungu aufunue, lakini kutoka moyoni mwako, kama unaweza kuona ya kwamba wewe huko mahali unapopaswa kuwa na Mungu na neno lake katika imani Je, waweza tu kumwinulia mkono wako umwambie Bwana nisaidie. E Mungu kutoka katika kanisa hili, limejaa limejaa, kila mahali kuzunguka, kuta ndani na nje. Kwa kweli, mamia ya mikono, labda mikono mia mbili iliinuliwa. Asanteni kwa uaminifu wenu. Mpenzi Yesu, usiache mmoja wao apotee. Kama mtumishi wako anayesimama kati ya walio hai na waliokufa, akiwaelekeza kwa kidole kwenye neno la Mungu, siwezi kuwaokoa Bwana, lakini wao wanataka kuokolewa na Baba. Kama nilivyosema mara nyingi, jua uchomoza asubuhi na linapokuja kupitia duniani limetumwa na Mungu kuivisha nafaka kutengeneza chakula cha kawaida kwa maisha ya kawaida. Lakini e eh, Mungu wewe, ulisema kwao walichao jina lake jua la haki litazuka lenye kuponya katika mbawa zake. Jalia jua la haki, neno la Mungu lizuke mioyoni mwa watu na miali ya imani iponyayo katika hilo neno iponye kila kutotii kwa neno na kuwaleta kufikia utimilifu wa wana na binti za Mungu. Wao ni wako Bwana, katika jina la Yesu Kristo, hapa na huko hewani pia. Nina wakabidhi hao walioinua mikono yao kwako kwa ajili ya wokovu wa nafsi zao. Amina. Hiyo ni kusema kusulubishwa pamoja naye. Sitaki kitu cha ulimwengu niweke huku uku, nimesulubishwa hapa msalabani wajia Kalvari, waponywe damu Msalaba, msalaba, umunina. Hebu tuinue mikono yetu, sifa atani tapumzika. Ndugu Branham anazungumza sasa na wanamuziki. Ninaweza kumsikia Mwokozi wangu akiita wa, nyosha mkono na kushika mkono wa mtu fulani na kusema, Mungu akubariki ewe Mkristo. Ndugu Branham anazungumza tena na wanamuziki. Ninaweza kumsikia Mwokozi wangu akiita wa mnauisi uwepo wake huko nje kwenye mawimbi ya simu. Nyote peanene mikono huko nje na kusema Mungu akubariki, ewe Mkristo. Mnajua kuna kidimbwi cha maji huku nyuma. Yeye anawachukua watu wanaovaa jina lake. Huja batizo katika jina la Yesu Kristo upate ondoleo la dhambi zako. Kuna kidimbwi, kuna majoo, kuna mtu anayesimama akiwa tayari. Mnakaribishwa kama kweli unamkubali Yesu kama mwokozi wako na kuamini kwa ya kwamba hiyo ni kweli. Kumbukeni. Hakukuweko kamwe na mtu katika Biblia ama wakati wowote kabla ya kuundwa kwa madhehebu ya kanisa Katoliki aliyepata kubatizwa kwa njia nyingine yoyote ila katika jina la Bwana Yesu Kristo. Hakuna mahali panapopatikana katika maandiko ama historia ambapo mtu yeyote alipata kubatizwa katika kanisa la Mungu aliye hai katika jina la vyeo vya Baba, Mwana, Roho Mtakatifu. Ni fundisho la sharti la Kikatoliki wala si fundisho la Biblia. Nilipokuwa nikiojiwa na kasisi fulani, nilimuuliza jambo hilo, akasema, that... hiyo ni kweli are... lakini sisi ndiyo kanisa, tunaweza kubadilisha lolote tutakalo. U, uchaji huko katika kanisa, Mungu yuko katika kanisa lake. Nikasema Mungu yuko katika neno lake, na kama kanisa ni nikasema Mungu ni, ni neno na iwapo kanisa linapingana na neno, basi mimi siamini kanisa. Ninaliacha kila neno la mtu liwe uongo, kama ni kasisi, papa, yeyote yule, na neno la Mungu liwe kweli. Naye Paulo alimfanya kila mtu aidhuru, alikuwa amebatizwaje? kama hakuwa amebatizwa katika jina la Yesu Kristo, aje abatizwe tena. Na baada ya wengine kupokea Roho Mtakatifu, Petro alisema Tunaweza kukataza maji kwa kuwa hawa wamempokea roho Mtakatifu? Matendo 10:49 kwa kuwa hawa wamempokea roho Mtakatifu vile vile kama sisi hapo mwanzo. Naye akawaamuru kabla hamjaondoka mahali hapa, ingawa mmempokea roho Mtakatifu, njoni mkabatizwa katika jina la Yesu Kristo, kwa kuwa Petro ali, alipewa ufunguo wa ufalme akisema, lolote utakalolifunga duniani nitalifunga mbinguni na ufunguo ufanya nini? Unafungua kitu fulani, siri. Na wakati Yesu aliposema, enendeni mkawabatize katika jina la baba, mwana na Roho Mtakatifu, akiwe, akiweka hilo hapo kuwapofusha wasioamini. Wa angalia, kwa nini Petro hakutimiza jambo hilo neno kwa neno? Ilimpasa kufanya jambo hilo. Kama mtu amebatizwa katika vyeo baba, mwana, Roho Mtakatifu, yeye hajabatizwa kamwe, hana jina. Baba si jina, mwana si jina, na Roho Mtakatifu si jina. Roho mtakatifu ni kile alicho yeye kama vile mimi ni mwanadamu ni Roho mtakatifu. Baba ni cheo, mimi ni baba. Mwana ni cheo, mimi ni mwana. Mwanadamu ni cheo, hivyo ndivyo nilivyo. Lakini jina langu ni William Branham. Nalo jina la baba, mwana, Roho mtakatifu ni jina la Yesu Kristo. Yesu alisema nimekuja katika jina la baba yangu. Jina la baba ni, ni lipi? Mwana yeyote huja katika jina la baba yake. Nalo jina la baba ni Yesu Kristo. Mnaona? Mnaona ninalomaanisha? Kama nilikwambia ushuke uende ukaniletee kitu fulani kutoka kwenye kaunta hapa chini katika jina la mea wa mji, ni wangapi wanajua jina la mea wa mji ni nani? Rafiki yangu mwema Rich Vincing. Vema, ungeenda kule chini na kusema katika jina la mea wa mji, unasema katika jina la Richard Vincing. Ninyi watu hapa Jefferson vile mnajua yeye ni nani. Na hiyo ndio sababu yeye alisema baba wa mwana na Roho mtakatifu ndani yake mnakaa uungu, utimilifu wa uungu kwa jinsi ya mwili. Alisema wabatizeni katika jina la Baba, Mwana, Roho Mtakatifu. Petro akisimama pale akiwa na ufunuo ambao yeye alijenga kanisa lake wa, yeye alikuwa ni nani? Alisema tubuni, kila mmoja wenu mkabatizwe katika jina la Yesu Kristo na kamwe funguo zilizungushwa mbinguni na duniani. Hakuna jina lingine chini ya mbingu walilopewa wanadamu liwapasalo kuokolewa. Kwa nini mnabatiza katika jina la Yesu Kristo kwa ondoleo la dhambi? Kila mtakaye muondolea dhambi, zimeondolewa mnaona. Lakini kama ufikiri yeye anastahili na anafaa kubatizwa, usimbatize, kwa kuwa unapofanya jambo hilo hilo linafanya hivyo. Mnaona, mnafahamu ninalomaanisha. Ninaweza kumsikia Mwokozi neno akiita, akiita kule chini kaburini, ninaweza je, hutakufa pamoja nami kusudi upate kufufuka pamoja nami? Mwokozi akiita, ninaweza kusikia mokozi wangu akita ulimwengu, utasema nini? Utwae msalaba wako unifuate, unifuate. Sasa kama ujanini aniongo zapo, yeye ni neno pale, kuna kidimbwi. aniongozapo nitafuata, ni nitambatana, ni uh-huh. aniongozapo ni uh-huh. ni naye naye kote na tuinamishe vichwa vyetu. Mungu mpenzi, kidimbwi kiko tayari sasa. Nena na mioyo yetu Bwana, naomba wamsikie Kristo lile neno likiwa hiitanawaambatane naye kote, nitaambatana naye shambani, nitaambatana naye kwenye kidimbwi, nitalichukua jina lake. Ninataka kuwa mmoja wa watu anaowaita kwa ajili ya jina lake. Nitaamini neno lake, nitafuata sitabembana na ulimwengu. Nitakuwa bibi harusi mwaminifu aliyeposwa, sitaacha nukta moja ya neno lake. Kila haja nitakuwa bibi harusi alisi wa kweli. Kila analoniambia kufanya, nitalifanya. Kama mume wangu anayekuja nataka niache nywele zangu zikuwe, nitafanya jambo hilo. Kama anataka niondoe viporozi hivi vyote, nitafanya hivyo. Kama anataka akiniambia, ni pepo mchafu yule mwovu ninaye bembana naye, nikiwa na nguo hizi zinazoonekana ni za kizinifu nitafanya hilo, nitazitoa sijali mtu mwingine yeyote anasema nini, nitazitoa akitaka nitoke kwenye kundi hilo nililomo la wasioamini, nitafanya hilo ingawa nitaoka mkate wangu ama chochote kile. Yeye aliahidi hata niacha wala kunipungukia Nita, nitafanya hivyo, nitabatana naye kote ana nitaka nibatizwa katika jina lake nitabatizwa. Bwana, wewe uliahidi jambo hilo katika neno lako hapa, hivyo ndivyo ulivyotaka. Jalia kila mtu aone jambo hilo, Bwana, na alikubali kwa unyenyekevu na utamu. Katika jina la Yesu naomba, amina. Ninyi ni mali ya Mungu. Naomba Mungu ayachukue hayo maneno a madogo yaliyovunjikavunjika vunjika na kuyafanya halisi kwenu, ndilo ombi langu nyofu. kidimbi Kitakuwa tayari. Mtu yeyote anayetaka kuja, wana muhudumu atatangaza hilo baadaye kidogo, kidogo. Ye yeyote ambaye ametubu na anataka kubatizwa kwa kutumia jina la Yesu Kristo, wewe njoo moja kwa moja, kila kitu kiko tayari, mambo yote yako tayari. Kila kitu ambacho tunaweza kufanya kukusaidia kumwishia Mungu, tuko hapa kufanya jambo hilo. Mungu awabariki. Sasa hebu tusimame. Sasa ule wimbo wetu mdogo, nampenda nampenda kwa sababu yeye alinipenda kwanza. Hebu tu uimbe kila mtu sasa, nampenda. Natwinue mikono yetu tunapouimba, nampenda kwani alini penda kwanza. Vichwa vyetu na mioyo yetu imenamishwa sasa, na tumvumishie huo mm. Mm. penda mm. Okay. Oh, e Mungu Baba yetu, turehemu sisi viumbe maskini. Bwana tutie nguvu kwa ajili ya kazi lyo mbele zetu. Nisaidie e Mungu, nisaidie. Ninaona kwamba kitu fulani kiko papa hapa. Baba, nisaidie e Mungu, kujua kweli. Wabariki watu hawa, Mungu mpenzi, waongoze. Naomba katika jina la Yesu. Sasa wakati tunapoinamisha vichwa vyetu, nitamwomba mchungaji hapa, ndugu Nevo, ndugu yetu mpendwa, aje papa hapa sasa na kusema anayotaka kusema, habari za kuhusu ubatizo. Huenda nika nikatangaza jambo hilo, nafikiri fikiri kidimbwi kimefunguliwa, hata hivyo.